32 ตอบกลับ

บ้านนี้คุณหมอให้เอามะนาวไปด้วยค่ะ บีบใส่แก้วน้ำตาลตอนกิน และหลังจากกินเสร็จ พยาบาลให้ดื่มน้ำได้ค่ะ แต่ในปริมาณจำกัดตามที่ พยาบาลแจ้งเลยจ้า

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ พรุ่งนี้จะได้เจาะแล้ว อาจจะได้กินนิดหน่อยค่ะ แนะนำให้หาน้ำพกติดตัวไว้เลยจ้า พกของเปรี้ยวเผื่อไว้ก็ดีค่ะ

เราผู้โดนให้กินเหมือนกัน เป็นอะไรที่เซ็งมากเลยค่ะ ต้องกลั้นใจดูดทีเดียวให้หมดไม่งั้นจะอ้วก พอดูดหมดกินน้ำตามได้เลยค่ะ

ทางนี้กิน4ขวดขอกินน้ำตามพยาบาลบอกไม่ได้นั่งสงบกลั้นใจไม่ให้อ้วกและกลืนน้ำลายแทนน้ำเปล่า ทรมานมากกว่าจะเจาะเสร็จ4เข็ม

กินกลูโคสแบบเป็นน้ำก็มีค่ะ บางที่เป็นน้ำตาลแบบชง มาละลายน้ำ แต่หลัฃจากกินหมดก็ห้ามกินค่ะ กินมาแล้ว3 รอบ

VIP Member

บ้านนี้ทาง รพ.ผสมน้ำองุ่นให้ค่ะ เลยทานง่าย และช่วงระหว่างที่รอเจาะอีก 3 เข็ม สามารถจิบน้ำได้เรื่อยๆ ค่ะ

ขอสอบถามหน่อยค่ะพี่น้ำตาลรสชาติเป็นยังไงคะเห็นคนอื่นเขากินกันแล้วอยากรู้ว่ารสชาติมันเป็นยังไงค่ะ

บ้านนี้ จนท. รพ ผสมมะนาวให้ 2 ลูกค่ะ แล้วให้กินน้ำตามได้

บ้านนี้ตอน50gหมอที่อนามัยให้กินน้ำเปล่าได้ค่ะ​ แต่ตอนไปกลืนน้ำตาล100gที่รพ.หมอไม่ให้กินน้ำเปล่าเลย

ขอบคุณทุกๆคำแนะนำนะคะ ช่วยได้เยอะมากๆเลย ตอนนี้ตรวจน้ำตาลจาก163เหลือแค่128เอง แม่ค่อยโล่งอกหน่อย

ที่เราตรวจไม่ให้ดื่มค่ะ จนกว่าจะตรวจเลือดเสร็จ 4 ครั้งค่ะ ลดน้ำตาลลดของหวานก็อาจช่วยได้ค่ะ