21 ตอบกลับ

ของเรา4สัปดาห์วันนี้หมอซาวดูแล้วยังบอกว่าเล็กจิ๋วมาก (เล็กกว่าของจขพ.อีก)จนหมอไม่แน่ใจ หมอกลัวท้องลม หรือท้องนอกมดลูก เพราะมีโอกาส หมอนัดเราอีก2อาทิตย์มาดูว่าจะเจอตัวไหม ถ้าเอาชัวร์ๆชัดๆต้องรออีก3สัปดาห์ค่ะ

ไปซาวด์ครั้งแรก6w6dค่ะ แอบตกใจเพราะท้องแรกแม่เป็นท้องลมค่ะ พอมาท้องนี้ หมอบอกว่าน้องยังเด็กมากนะคะแม่ เราก็ดูไม่ออกแต่ดีใจที่หมอบอกว่าไม่ใช่ท้องลมแน่นอน ตอนนี้ได้ 12w4d แล้วค่ะ ได้ยินเสียงหัวใจเราด้วยจ้า

ยังเป็นแค่ถุงตั้งครรภ์ค่ะ ต้องเขาถึงวีคที่ 8 ค่ะ ถึงจะเห็นชัด ของเรา 8 วีค น้องเริ่มเป็นตัวอ่อนและมีหัวใจแล้วค่ะ ตอนนี้ 10 วีค 4 วัน แล้วค่ะ คุณแม่ชอบนอนจับท้องตัวเองค่ะ ความรู้สึกเหมือนได้สัมผัสลูกในท้อง

ของเราก็เจอแบบนี้ค่ะไปหาหมอตอน5wเจอแบบนี้เลยข้างในถุงทารกเล็กมากยังเท่ากับเมล็ดงาอยู่เลยค่ะเดี๋ยวน้องก็โตพัฒนาขึ้นเรื่อยๆนะคะคุณแม่

VIP Member

ตอนเรา 6w1d น้องก็แค่ 4 มิลค่ะ มีเสียงหัวใจเต้น เห็นใบซาวของแม่ 6 มิล ไม่ต้องกังวลนะคะ หมอนัดเราอีกสองอาทิตย์ ไปซาวอีกทีน้องตัวโต 2 เซ็น เลยค่ะ

ขอบคุณมากคะแม่🙏🏻❤️ ใจชื่นเลยคะ แอบกังวลมากๆคะ

TapFluencer

ซาวด์ช่องคลอดค่ะ จะเห็นเป็นประมาณนี้ แต่ถ้าซาวด์ท้อง แทบจะไม่เห็นถุงการตั้งครรภ์ด้วยซ้ำ (แม่พุงเยอะด้วยมั้งคะ 555)

ตอนท้องช่วงแรกๆก็หน่วงค่ะ ถามคุณหมอบอกว่า มดลูกกำลังขยายตัวค่ะ คุณแม่ไม่ต้องกังวลจ้า ถ้าไม่มีเลือดออกคือปกติจ้า

ขอบคุณมากคะแม่ 🙏🏻❤️

บ้านนี้คือเห็นชัดเลยค่ะ ตอน 7+4 วีคทั้งน้องพร้อมหัวใจ แม่รออีกหน่อยนะคะ เดี๋ยวก็เห็นน้องชัดๆ ค่ะ ช่วง 8-10 วีคค่ะ

หน่วงท้องน้อย อยู่ไปเจ็บจี๊ดแปล้บๆ อาการปกติของคนท้องแรกๆค่ะ จี๊ดจนสะดุ้ง หน่วงไปถึง12วีคเลย

เป็นแบบนี้เลยคะแม่ ในใจกลัวมากคะ 🥹

เราตอน 6w3d ได้ฟังเสียงหัวใจลูกเต้นครั้งแรกค่ะ น้ำตาแทบไหล ตื้นตันใจไปหมด ตอนนี้ 31w แล้ว

ยังไม่ได้ฟังเสียงหัวใจเลยคะแม่ ดีใจด้วยนะคะ ไกล้เข้ามาแล้วคะ ❤️🤍🥰