18 ตอบกลับ

นอนราบให้มากที่สุด เดินให้น้อยที่สุดจ้ะ เมื่อสองสามเดือนก่อนเจอเหตุการณ์แบบนี้มาเหมือนกันจ้ะ เลือดออกอาทิตย์ละครั้ง ครั้งละวันสองวัน ไม่อยากจะเข้าห้องน้ำเลยเข้าทีเช็ดเจอเลือดก็อดกังวลไม่ได้ พยายามอ่านหนังสือฟังเพลงเล่นโทรศัพท์คลายเครียดจ้ะ พอน้องได้ 13 สัปดาห์เลือดถึงหยุด ตอนนี้ได้19สัปดาห์แล้ว ขอให้ผ่านช่วงเวลานี้ไปได้เร็วๆนะจ๊ะ เป็นกำลังใจให้จ้ะ

ใจเย็นๆนะคะ น้องพักเยอะๆค่ะ บ้านนี้เป็นตั้งแต่ 6 สัปดาห์ จนถึง ตอนนี้ 10 สัปดาห์ก็ยังมีเลือดออกอยู่บ้าง ฉีดยากันแท้งทุกอาทิตย์คะ ขอให้น้องปลอดภัยนะคะ

ขอบคุณนะคะ

หยุดนอนกับที่ค่ะ กินนอนเข้าห้องน้ำ แค่นี้พอค่ะช่วงนี้ เราก็เคยเป็นค่ะ ตอน16วีค ตอนนี้หายแล้ว29วีคแล้ว ขอให้หายไวไวนะคะ

แม่บ้านนี้ก้อเปนค่ะเลือดยังออกยุเลยออกเหมือนมี ปจด เลยค่ะแม่😔😔😔 หมอบอกช่องคลอดอักเสบแต่เลือดออกไม่หยุด

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้ก้อเป็นตอน13วีคคะ พักเยอะๆอย่าเดินเยอะ อย่าเครียดนะคะแม่

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้ก็ลุ้นเหมือนกันค่ะ ขอให้ทุกอย่างผ่านไปได้ด้วยดีนะคะ

สู้ๆนะคะ ขอให้น้องปลอดภัย คุณแม่ทำใจสบายนะคะอยากเครียดค่ะ

12w2Dบ้านนี้ก็เป็นค่ะ เย็นนี้ว่าจะไปหาหมอกังวลใจมาก

เป็นกำลังใจให้คุณแม่นะคะ ขอให้น้องแข็งแรง

คุณแม่อย่าคิดมากนะคะ✌️✌️😘

ขอให้ปลอดภัยทั้งคุณแม่และคุณลูกนะค่า