9 ตอบกลับ

อายุครรภ์เท่าไรค่ะ..ของเราหมอนัดพรุ่งนี้ค่ะอายุครรภ์6เดือนค่ะ..ถ้าท้องอ่อนหมอจะนัดเดือนล่ะครั้งค่ะแต่ถ้าเริ่มท้องแก่จะนัดอาทิตย์ล่ะ1-2ครั้งค่ะ

ยึดตามสมุดนัดนะคะ ถ้าท้องอ่อนหมอจะนัดเดือนละครั้งเหมือนแม่ท่านอื่นบอกค่ะ ถ้าไม่สบายใจโทรถามหมอเลยนะคะเผื่อผิดพลาด

ถ้าท้องอ่อนยุหมอจะนัดเดือนล่ะครั้งค่ะถ้า7เดือนขึ้นไปหมอจะนัด2อาทิตครั้งค่ะ

น่าจะเป็น5มิถุนามากกว่านะคะ หมอเขียนใบนัดผิดรึป่าวค่ะ นานเกินไปค่ะ

ท้องอ่อนหมอนัดเดือนละครั้ง ถ้าท้องแก่ 1-2 สัปดาห์นัด

5เดือนจะเข้า6เดือนแล้วค่ะแล้วชอบมีอาการเจ็บเตือน

ท้องกี่wค่ะ..

คงเขียนผิดน่ะค่ะน่าจะวันที่5

VIP Member

อายุครรภ์เท่าไหร่แล้วคะ

เดือนละครั้งค่ะ