แตกแล้วคะ กำหนดคลอด17เมษา

หมอนัดผ่าคลอด11เมษา ไปแอดมิดรอวันที่10ปรากฎว่าท้องปั่นทุก2นาที ปากมดลูกเปิด ได้ผ่าวันที่10เลยคะ ผ่าคลอดบล็อกหลัง+ทำหมัน บล้อกหลังผ่าคลอดตอนจะเอาน้องออกบอกตรงๆจุกมาก พอน้องออกรู้สึกท้องโล่งมากๆ แม่บ้านนี้อ้วกเลยจ้าเวียนหัวหนักมาก พอยาชาหมดเท่านั้นแหละ ร้องให้เลยจ้ามดลูกบีบหนักมากบีบไม่คล้ายเลยแทบขิตเลยคะ #พอแล้วคะกับการมีลูกเจ็บสุดๆ☹️

แตกแล้วคะ กำหนดคลอด17เมษา
7 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

อาการเดียวกันเลยค่ะ ผ่าคลอดบล็อกหลัง ลูกออกมาได้สักแปบอาการแน่นหายใจไม่ออก อ้วก สั่นจนหมอต้องฉีดยาระงับสั่นให้เลยค่ะ หมดยาชาก้อมีอาการมดลูกบีบตัว แถมหมอกดท้องทุกครั้งที่ตรวจเลือดเพราะเสี่ยงตกเลือด บอกเลยทรมานสุดๆเลยค่ะ

ทำหมันแล้วมีอาการอย่างอื่นมั้ยคะ พอดีจะทำหมันด้วย

1y ago

สรุปแม่ไม่ได้ทำหมันจ้า พังผืดมากเกินห่อหมดลูกเต็มเลย หมอไม่กล้าเสี่ยงที่จะทำให้

ตอนเจาะวางยาบล็อกหลังเจ็บไหมคะ

1y ago

ไม่เจ็บคะ มดกัดยังเจ็บกว่า

ยินดีด้วยค่ะแม่

Super Mum

ยินดีด้วยค่า

Super Mum

ยินดีด้วยนะคะ

Super Mum

ยินดีด้วยค่า