18 ตอบกลับ

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยคะเเม่37+5 นี่ไปซาวด์มาเมื่อวาน นน น้อง3080g ท้องแรกด้วย หมอก็กลัวเราคลอดเองไม่ได้ อยากคลอดเองมากๆคะ ไม่อยากผ่าคลอด เเต่ทำไมน้องเงียบจังเลย

เหมือนกันเลยค่ะเงียบเหมือนกัน

ลูกคนที่2คะ นน น้อง3500กรัม คลอดเอง น้ำเดินค่ะ เลยไปหาหมอ ปวดท้องอยู่3ชั่วโมงกว่า ปากมดลูกเปิดได้เข้าห้องคลอดเลยจร้า

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยแต่บ้านนี้ลูกนำ้หนักแค่2365กรัมเองค่ะบำรุงทุกวิธีตั้งแต่ท้องแม่นำ้หนักขึ้น5โลเองแอบกลัว

กินไข่ กินนม และกล้วยหรือผักผลไม้บำรุงทุกวันค่ะนำ้หนักน้องขึ้นเร็ว

เคยคลอดคนที่2ค่ะ ตอนซาวหมอบอกน้องหนัก3400แต่คลอดออกมาทำ4100 คลอดธรรมชาติ สันญานเตือนไม่ปวดท้องเลยค่ะแต่ปวดหลังมาก

บำรุงน้องดีมากค่ะบ้านนี้ปวดหลังเหมือนกันค่ะ

คนเเรกรึคนสองค่ะจากปสกคนคลอดง่ายคือชอบเดินนายกของเบาๆเหมือนออกกำลัง อินพลาลัมทำให้คลอดง่ายค่ะ

แม่บ้านนี้ซาวตอน37 2น้ำหนัก3226 แม่คลอดน้อง15กุมภา65น้ำหนัก4100คลอดธรรมชาติค่ะตอนนี้น้องใด้4เดือน12วันค่ะ

บ้านนี้ซาวตอน 36 5 คุณหมอบอกน้ำหนักประมาณ 3300 2คนแรกตัวใหญ่ ตอนนี้ 37 6 ปวดเตือนบางแล้ว อยากแตกแล้วค่ะ

อยากให้ลูก.นน.3พันขึ้นบ้างจังค้ะ หมอนัดรอบนี่ไม่รุ้จะขึ้นกีโล 32+6 1781 นัด อีกวันที3จะขึ้นกีโล เเม่แอบเครียดนิดๆๆ

วันเดียวกันเลยค่ะ แต่คุณหมอเลื่อนผ่ามาเป็น30 มิถุนายน แล้วค่ะ ปวดก้นไปหมด ตื่นเต้นด้วยค่ะ

เหนแม่ๆๆหลายคนซาวบอกน้องตัวใหญ่บ้างแม่ๆๆๆซาว3โลกว่าๆออกมาไม่ถึงก็มีน่ะคะแม่

กำหนดคลอดวันเด่วกันค่ะน้ำหนักน้อง2800กรัมยังเงียบยุเลยสงสัยไม่อยากออกมา