15 ตอบกลับ

ของเราตอน 38+4 วีค มีอาการท้องแข็งแล้วก็ท้องเสีย 3 ครั้งแต่อึไม่ออกเราก็เลยตัดสินใจไปโรงพยาบาลคุณหมอก็ตรวจปากมดลูกให้เปิด 1.5 ซม ได้นอนรอคลอดเลยค่ะ

ปวดเหมือนกันคะ39+1ไปหาหมอมาเปิด2เข้นมานอนดุอาการทีบ้านเย้นๆมาปวดแทบจะขิตแบ้วควรไปหาหมอไหมคะกลัวได้กับมาบ้านเหมือนเดิม

ไปให้หมอเช็ค ประเมินว่าปลอดภัยแล้วกลับบ้านดีกว่า ประเมินเองอยู่บ้านเพราะกลัวหมอนะคะ

39 Week เหมือนกันเลยค่ะเเม่ มีอาการเหมือนกันเลย กังวลอยู่ค่ะ ถ้าไม่ไหวจริงๆ ก็เตรียมตัวไปโรงพยาบาลค่ะ

บ้านนี้ไม่มีน้ำเดิน ไม่มีมูกเลือด ปวดท้องเฉยๆ ก็คลอดค่ะเเต่ตอนนอนรอคลอดหมอเจาะถุงน้ำ

ใช้เลย ปวดแบบนี้เหมือนกัน แต่ไม่มีน้ำอะรายเลย 40+2 w เลยกำหนดแลว 2วัน

ปวดถี่ แค่ไหนค่ะ ไปหาหมอ

ถ้าท้องแข็งถี่ทุก5 นาที ปวดจนทนไม่ไหวไป รพ เลยค่ะไม่ต้องรอน้ำเดิน

TapFluencer

ตอน40wเราปวดท้องไม่ถี่ มีเเต่มูดเลือดไปรพ.3เซนท้องเเข๋งบ่อยละนาน

ถ้าปวดท้อง+ท้องแข็งถี่ๆทุกๆ5นาที ไปรพ.เลยค่ะไม่ต้องรอน้ำเดิน

บ้านนี้เป็นแบบนี้เลยค่ะ ไปถึงโรงบาลปากมดลูกเปิด2เซนค่ะ

ปวด ถี่ หนัก นาน รุนแรงหรืออาการคลอดจริงควรไปหาหมอคะ