64 ตอบกลับ

บ้านนี้ประจำเดือนมาครั้งสุดท้าย 23 เมษา มา 3 วัน กำหนดคลอด 30 มกราคม 66 ตรงกับอัลตร้าซาวคุณหมอค่ะ

นับผิดแน่ๆๆค่ะ เดี๋ยวหนูถามเขาอีกครั้งวันหมอนัด ถามรอบก่อนพยาบาลก็แจ้งว่าถูกแล้ว หนูต้องลาคลอดด้วย เลยงงๆๆ ขอบคุณจ้า

เหมือนกันเลยค่ะ ประจำหนูมาล่าสุดเดือนสิงหาคมคม วันที่5 หมอแจ้งตอนนี้อายุครรภ์ได้16w แต่ในแอปเขียนบอก18w

นับวันที่ประจำเดือนมาเป็นสุดท้ายค่ะเช่นประจำเดือนมาวันที่1-5ให้นับวันแนกของการตั้งครรภ์คือวันที่5

TapFluencer

ใส่วันเดือนปีผิดหรือป่าวคะ ประจำเดือนตัวเองมาตอนไหนเเละหยุดมีประจำเดือนที่เท่าไร ลองเช็คดูใหม่นะคะ

บ้านนี้รอบนี้ ตรงกับแอปและรอบประจำเดือนแล้วค่ะ จำได้เพราะบันทึกไว้ หมอให้ยึดตามประจำเดือน ฝากครั้งแรกพี่พยาบาลใส่กำหนดผิดจ้า ผิดตามปฏิทินที่พิม์ตกหล่นมาผิด

ถ้าประจำเดือนมาไม่ปกติ บ้านนี้ตัดการนับประจำเดือนออกเลยค่ะ เพราะ งง จะยึดตามที่คุณหมอซาวด์ได้เลยค่ะ

ขอบคุณจ้า

บ้านนี้ประจำเดือนมา16เมษายน กำหนดคลอด21มกราคม 66 ตรงตามแอปและหมอเขียนค่ะ อายุครรภ์ตอนนี้ 28w2d

ไม่ต้องเครียดน่ะค่ะ รอบหน้าอาจมีการเปลี่ยนแปลง ❤️

ตรงกับเราเลยค่ะ ตอนนี้เรา 27 วีคแล้ว กำหนดคลอด 30 มค.66 ปจด.มาวันแรกเหมือนกันเลยนะ 24 เม.ย 65 😂😂เริ่มงง

หนูใส่ตามรอบประจำเดือนดู มันกำหนด29มกราคมเลย แต่พยาบาลใส่ไว้3มกราคม ห่างกันมาก ต้องลางานด้วย ไม่รู้ต้องลาตอนไหน

ประจำเดือนของเดือนพฤษภาคมมาวันแรกวันที่เท่าไหร่คะ

รอบนี้ตรงแล้วค่ะพี่ พี่พยาบาลเขียนผิด เขียนวันตามปฏิทิน แต่ปฏิทินพิมพ์มาผิด เขียนวันซ้ำจ้า

TapFluencer

บ้านนี้ ประจำเดือนมาวันแรก 1 เมษา มา 5 วัน กำหนดคลอดตามแอป 6 มกรา แต่หมอบอกกำหนด 12 มกราคมค่ะ

หมออนามัยกำหนด22มกราคม66 แต่หมอโรงพยาบาลบอก24มกราคม66 ห่างกัน2วันเองค่ะบ้านนี้

หนูยังงงๆเลยค่ะ สรุปเชื่ออันไหน