26 ตอบกลับ

ไม่จำเป็นต้องพาไปก็ได้นะค่ะ ถ้าเลิกกันแล้ว ส่วนตัว ไปฝากครร ตอนนี้จะคลอดแล้ว ก็ยังไป คนเดียว เหมือนเดิมเลยค่ะ

ได้ค่ะคุณแม่ เราก็ไปคนเดวตลอดเลยค่ะ ตอนนี้ 24 วีคแล้วค่ะ สู้ๆนะคะ เพื่อเจ้าจิ๋วของเรา เป็นกำลังใจให้คุณแม่ค่า

ต้องตรวจเลือดด้วยค่ะ แต่ของเราไม่ได้พาไปเพราะสามีเราติดงานมาไม่ได้ ปกติเราไปไหนมาไหนก็ไปคนเดียวตลอดค่ะ

ลองทักไปหาพ่อของเด็กดูมั้ยคะ เพิ่งเลิกกันแค่วันเดียวเอง เผื่อเค้ารับผิดชอบ แต่ถ้าเค้าไม่รับก็แค่จบคะ

ลองคุยกับพ่อของเด็กดูค่ะถ้าเขาไม่โอเคก็ไปคนเดียวได้ค่ะบอกพี่หมอว่าเลิกกันแล้วสู้ๆนะคะ

ตอนเราไปฝากไม่ได้เอาพ่อเด็กไปแต่ยังไงก็ต้องให้พ่อเด็กรับรู้ด้วยนะคะสู้ๆนะคะคุณแม่

เราเลิกกับแฟนตั้งแต่ท้องได้ 5 w หมอไม่เคยถามเลยค่ะ ไม่มีพ่อของลูกก็ทำอะไรได้ปกติ

บอกพยาบบาลไปเลยค่ะว่าเลิกกับพ่อเด็กแล้ว เค้าจะเจาะแค่เลือดแม่คนเดียว

บ้านนี้ท้อง2ไม่ได้เอาพ่อไปค่ะเพราะไม่ได้อยู่ด้วยกัน

ไม่เป็นไรจ้า สามารถฝากได้ปกติจ้า แค่คุณหมอจะถามหา