2 ตอบกลับ

เราใช้หลักฐานทางวิทยาศาสตร์และคำแนะนำของหมอมาสอนอีกทีค่ะ นางจะไม่กล้าเถียงเลย เราต้องแข็งแกร่งและมั่นคงไว้ค่ะ การจัดการความรู้สึก ไม่ต้องไปสนใจค่ะ โฟกัสที่ลูกพอ แค่นั่งมองหน้าลูก ก็ลืมสิ่งอื่น ๆ ไปหมดละค่ะ

เราว่า แม่ควรบอกสามีนะคะ เข้าใจว่ากลัวเขาจะไม่สบายใจ แต่ตัวแม่เองอาจจะเป็นซึมเศร้าได้ อารมณ์แม่หลังคลอดอ่อนไหวง่ายมาก นี่คือสิ่งที่คนรอบข้างเราควรรู้ค่ะ ไม่ใช่ปล่อยปละละเลย

เราเป็นแม่นะคะ บ้านนี้ยายก็ด่าไม่รักลูกหรอทำไมไม่ให้กินนำ้ ตอนลูกเด็กแม่ยังให้กินยังรอดมาได้ เราเถียงไปเลยจ้าอันนี้หลานนะไม่ใช่ลูกแม่ อย่าเสี่ยงเลย ละก็ไล่แม่ไปคุยกับหมอเลยค่ะ

น้องไม่ท้องอืดค่ะแต่เสี่ยงขาดสารอาหารหรือเกิดภาวะนำ้เป็นพิษค่ะ ลูกเรานี่ไม่เสี่ยงเลยตามใจแกอย่างเดียวคือให้โกนผมไฟได้แต่เราให้ใชเแบตตาเลี่ยนไม่ให้ใช้มีดโกน