36 ตอบกลับ

ทรมารสุดตอนปวดท้องคลอด พอลูกคลอดออกความเจ็บปวดจะหางยเหมือนไม่เคยปวดมากก่อนเลยสู้ๆ✌️

ไม่ต้องกลัวการคลอดค่ะเราว่าคลอดไม่เจ็บเย็บก้อไม่เจ็บแต่เจ็บมากๆๆแค่ตอนปวดท้องคลอด

VIP Member

ไม่ต้องกังวลนะค้า ไม่ไหวยังไง คุณหมอกับพยาบาลจะช่วยดูแลแน่นอนค่า ✌🏻

เรา15ปี ทีเเรกก็กลัวนะพอถึงเวลาคลอดจริงๆเราไม่เจ็บเลย ไม่ รุ้สึกอะไรเลยจ้า

บ้านนี้คลอดคนแรกตอนอายุ13 กำลังจะคลอดครสองตอนอายุ15จ้า คลอดเองค่ะ

แนะนำน้ะเราคลอดเองแล้ว1คนไม่ต้องกังวลอย่าคิดมากสบายๆๆๆ

คลอดเองพอได้ยากระตุ้น แบ่ง3ทีก็ออก แค่ทนเจ็บท้องคลอด

สู้ๆนะคะ เดี๋ยวก็ผ่านไปได้ค่ะ ทำใจสบายๆ

ขึ้นแบบนี้ท้องมั้ยค่ะ ถามเพื่อความมั่นใจนะคะ

VIP Member

อีก2วันก็อายุ15กังวนกลัวเหมือนกันคะ 36+1วีค