คุณแม่วัยใส✌?

หนูอายุ14ค่ะ?ตอนนี้ท้องได้32w แล้วค่ะ?ช่วงตอนที่ไปฝากแรกๆก็มีความอายนิดหน่อยค่ะตอนไปฝากแม่ๆรอบข้างที่มาฝากบางคนก็ยิ้มให้ บางคนก็นิ่งๆ แต่จะมีอีกคนคือเขาหันมามองหนูแล้วหันกลับไปกระซิบบอกแฟนแล้วก็แอบชี้ๆมาทางหนูแล้วเขาก็หันไปหาเพื่อนแล้วก็ทำแบบเดิม หลังจากนั้นเขาก็หันมามองกันไม่หยุดเลยค่ะ? สายตาในการมองก็ไม่ได้ดีเลยค่ะมองเหมือนรังเกียจอะค่ะ แต่หนูไม่อยากจะพูดไรในความที่เราเป็นเด็กด้วยแหละค่ะ และคนก็เยอะด้วย?จนมาปัจจุบันนี้ก็ผู้ใหญ่บางคนก็ยังมองมั้งแต่ไม่อะไรหรอกค่ะ?เคยบอกกับแฟนว่าอายคนอื่น แฟนบอกว่าอายทำไมเราไม่ได้ทำอะไรผิด ก็เลยเลิกอายเลยค่ะ?ตอนนี้คือต่างคนต่างดูแลกันเลยค่ะ555 หนูก็ท้อง แฟนก็ดันมาแขนหักต้องผ่าตัดค่ะ?แอบเหนื่อยใจที่ต้องมาเป็นแบบนี้?#สู้ๆๆอย่างเดียวค่ะ?✌? #อยากถามแม่ๆว่าอายุน้อยลูกออกมาจะแข็งแรงมั้ยคะ??

409 ตอบกลับ

ไม่ต้องไปสนใจคะเเม่ เขาไม่ได้หาเงินเลี้ยงดูเรากะลูกเราสักหน่อย จะเเคร์ไปทำไม ขนาดเราเเต่งงานเเล้วค่อยปล่อยให้ท้อง ชาวบ้านยังนินทาเลยว่าเราท้องก่อนเเต่ง อย่างโน้นอย่างนี้ รู้ดีกว่าเราไปหมด

ถ้าเลือกได้ก็อยากท้องตอนอายุน้อยเหมือนกันค่ะ ท้องตอนอายุ30ปวดไปหมดกระดูกกระเดี้ยว ไม่รู้จะทันลูกไหมเวลาลูกซน😅กว่าลูกจะโตแม่ก็แก่ลงเรื่อยๆ ไม่ทันกันไม่ได้เดินเที่ยวเหมือนเพื่อนกันค่ะ😅

ค่ะ😂💕

สู้ๆน่ะค่ะ. น้องสาวพี่ก็ท้องตอนอายุน้อย. แต่พอเขามีลูกเขาก็คิดได้. เป็นผู้ใหญ่มากกว่าเดิม. คนเราพลาดกันได้แต่อยู่ว่าจะเอาความพลาดตรงนั้นมาพัฒนาให้ตัวเองดีขึ้นหรือแย่ลงเท่านั้นค่ะ. สู้ๆ

ขอบคุณค่ะ 💕

บ้านนี้ ตั้งครรภ์ อายุ 22-23 ค่ะ แต่ตัวเล็ก ตัดผมสั้น สูงแค่ 153 555+ คนที่มองมีแต่มนุษย์ป้า ค่ะ สามี สูง 178 เลยดูห่างกันหน่อยๆ จ้องมาจ้องกลับค่ะ ให้เค้าอายกลางโรงพยาบาลด้วยตอนนี้ 38 สัปดาห์แล้ว

VIP Member

ท้องตอนอายุ14เหมือนกันคะ ลูกก้ออกมาแข็งแรงดีคะ แม่พยายามอย่าเครียด พักผ่อนให้เพียงพอ กินนมบำรุงเยอะๆ (บ้านนี้ลูกออกมาเกือบ4โลหมอบอกคลอดได้ไงเนี่ยแม่ตัวนิดเดียวเอง😁😁คลอดเองคะ

VIP Member

อายุน้อย ลูกแข็งแรงมากจ้า แม่แข็งแรงลูกก็แข็งแรง สู้ๆนะคุณแม่วัยใส อะไรมองข้ามได้ก็ทำอย่างที่ทำมาแหละดีแล้ว อย่าเครียด เขาไม่ได้มาหาให้เรากิน ไม่ได้จ่ายเงินเดือนเรา อย่าแคร์!!! 🥰

ขอบคุณค่ะ🙏💕

บ้านนี้อายุ 15 เอง พ่อเขาอายุ 24 เเต่ดีนะที่เขาสนใจ คุยกับลูกในท้อง ซื้อนมบำรุง ตามใจเรื่องของกินตลอด ได้ 23 WEEK เเล้ว เเม่บ้านอื่นเป็นกันไหม เเม่บ้านนี้ท้องอยากกินเเต่หมูกะทะ 1-2 วันกินที

บ้านนี้ก็กินจร้า5555

ท้องตอนอายุ19ค่ะ คลอดน้องตอน20 ใครจะมองว่าเด็กไม่สนค่ะ เพราะแต่งงานแล้วและเป็นสามีภรรยาที่ถูกต้องตามกฎหมาย เกิดจากความตั้งใจที่อยากจะมี ใครมองยังไงไม่สนค่ะ สามีอายุ26ค่ะ

สู้ๆๆๆๆค่ะตอนนี้อายุ16ด้31w3วันค่ะลักษณะเมิ่ลกันค่ะจะมีคนมองเเร้วเอาไปพุดเเต่เราได้ยินในสิ่งที่เขาพุดเรยสวนกลับนิดหน่อยค่ะ..ม่น่าอายเรยน่ะค้ะที่มีลูกตอนอายุยังน้อย🤟

สู้ๆเหมือนกันค่ะ✌🏻💗🙏

VIP Member

ดูแลตัวเองให้มากๆ ทานแต่อาหารที่มีประโยชน์ ที่สำคัญยาที่หมอให้มาต้องทานให้หมดนะคะ แค่นี้ลูกน้อยก็สุขภาพร่างกายแข็งแรงแล้วค่ะ อย่าเครียดนะคะ เดี๋ยวลูกเครียดตาม 😊😊😊