12 ตอบกลับ

ไปหาหมอตอนยังไม่ถึงเดือน หมอเจาะเลือดผลฮอร์โมนก็จางมาก หมอให้รอจนผ่านไปเป็นเดือนถึงนัดตรวจอีกทีค่ะ ท้องอ่อนมากๆก็ตรวจยากหมอว่างั้นค่ะ

หมอนัดหนูอีกทีวันจันทร์ค่ะ

น่าจะท้องนะคะ บ้านนี้จางกว่านี้อีก ถ่ายรูปออกมามองแทบไม่เห็น ตอนนี้คลอดออกมาได้ 7 เดือนแล้วค่าาาา

โอเคค่ะ

ท้องค่ะของแม่บ้านนี้ก็จางแบบนี้เลยค่ะตอนนี้ได้30wแล้วค่ะ

แต่หนูไปตรวจอยู่รพวันนี้ไม่เจอค่ะ หมอบอกไม่มีการตั้งครรภ์ค่ะ

TapFluencer

ตอนตรวจเลือเจอจางแทบไม่เห็นตอนนี้17วีค แล้วจร้าาา

ค่ะแต่ของหนูต้องรอค่ะยังไม่ถึงเดือนเลยค่ะ ไปหาหมอตรวจหมอหาไม่เจอค่ะหมอนัดอีกทีวันจันทร์

Super Mum

แนะนำแม่หาหมอตรวจเลือดเลยค่ะ ชัวร์กว่าค่ะ

อันดับแรกเราไปหาหมอ ต้องบอกหมอว่ายังไงคะ

ตรวจเลือดไหมค่ะได้ซาวด์ดูทางช่องคลอดไหมค่ะ

ไม่หมอนัดอีกทีวันจันทร์ค่ะ

แนะนำให้ตรวจเลือดที่รพ.ค่ะจะชัวร์กว่า

จางแค่ไหนก็ท้องค่ะ ตอนนี้ 33+4 แล้วค่ะ

มันก็จริงค่ะพี่หนูก็คิดอยู่ค่ะ จะบอกว่ามันเสียก็คงไม่ใช่ค่ะ ขอบคุณมากนะคะพี่

แนะนำเจาะเลือดตรวจดูค่า Beta Hcg ค่ะ

โอเคค่ะ😊

ท้องค่ะ