14 ตอบกลับ

VIP Member

คือ ในน้ำเชื้อของผู้ชาย 1 คน มีทั้ง โครโมโซม x และ y แต่ไข่ของผู้หญิง มีโครโมโซมเดียว คือ x เมื่อไข่ของคุณแม่ x เจอกับ น้ำเชื้อ y ก็จะเป็น xy = ลูกชาย เมื่อไข่ x เจอกับน้ำเชื้อ x ก็จะเป็น xx = ลูกสาวค่ะ ถึงจะพ่อเดียวกัน ก็มีโอกาสที่จะเป็นได้ทั้งลูกชาย-ลูกสาว ค่ะ ขึ้นกับปัจจัยหลายอย่าง สภาวะความเป็นกรด-ด่างในช่องคลอด ความสมบูรณ์ของน้ำเชื้อ และอื่นๆ ค่ะ คุณแม่ลองคิดดูสิคะ ครอบครัวที่มีทั้งลูกชาย ลูกสาว ก็พ่อแม่เดียวกันค่ะ

มันก็ไม่แปลกนี้ค่ะจะชายหรือหญิงก็ดีหมดนั้นแระค่ะดีซะอีกที่ได้ลูกสาวทางนี้อยากได้ลูกสาวกับไม่ได้แต่ได้ลูกชายค่ะ😊😊😊😊

ในน้ำอสุจิของเพศชายจะมีทั้งผู้หญิงและผู้ชายนะคะขึ้นอยู่กับความแข็งแรงและตัวที่ไปผสมกับไข่ค่ะว่าจะเป็นชายหรือหญิง

แปลกยังไงอะคะ ไม่เข้าใจ ถ้ามีลูกชายสามคนแล้วคนที่สี่ก็ต้องเป็น ผช หรอ ไม่น่าเกี่ยวรึป่าวคะ

เราก็มีพี่น้องร่วมมารดา5คน ได้น้องคนเล็กสุดเป็นผู้ชาย ที่เหลือเป็นผู้หญิงหมดเลยค่ะ

นี่แหละเค้าถึงบอกว่าการศึกษาสำคัญนะ

บ้านนี้ชาย3ท้อง4ก็ชายอีกค่ะพ่อเดียวกันค่ะ55

แน่ใจนะคะว่าถามจริงๆหรือถามเอาฮา 55555

เป็น​ไปตามทฤษฏี​เมนเดล​ 3:1 ค่ะ​

🤣🤣🤣

ลูกชู้หรือเปล่าคะ 5555