123 ตอบกลับ

ตอนแรกก็กลัวเหมือนกันค่ะ เพราะท้องก่อนแต่ง แต่พอตัดสินใจบอก โล่งเลยค่ะ มีดุนิดหน่อย แต่หลังจากนั้นตามใจทุกอย่างเลยค่ะ ปล.แม่เป็นคนหัวโบราณ

เรื่องนี้ ปกปิดทางบ้านก็ไม่ดีหรอกค่ะ ทางที่ดีหาเวลาคุยกับคุณแม่ และพาผู้ชายมาคุยด้วยก็จะดีค่ะ จะได้เตรียมการไว้สำหรับเรื่องในอนาคตด้วย

บอกเลยค่ะ บ้านนี้ทีแรกก็กลัวแม่ด่าแต่พอแม่รู้แล้วแม่ไม่ด่าเลยค่ะ แถมตามใจอยากกินอะไรหามาให้กินทุกอย่าง ลูกสาวคนเดียวพ่อแม่หวงมาก

กล้าทำ กล้าลอง งั้นตอนนี้ คุณแม่ก็ต้องกล้าบอกพ่อและแม่จ้าว่าท้อง ถึงท่านจะโกรธจะด่า ท่านก็ยังรักน่ะ บอกพ่อแม่ยังดีกว่าบอกคนอื่นน่ะ

เราก็ยังไม่ได้บอกเลยค่ะ ไม่รู้จะเริ่มยังไงเหมือนกัน แต่ครอบครัวแฟนรู่แล้วนะคะ ได้บำรุงเจ้าตัวน้อยให้เยอะๆ รอจังหวะดีๆค่อยบอก

บอกคุณแม่ไปตรงๆเลยค่ะ นี่ก็พึ่งบอกเมื่อไม่นานนี้เองค่ะ แรกๆท่านอาจจะโมโหหรือเสียใจบ้าง แต่หลังๆท่านจะเข้าใจเราเองค่ะ สู้ๆนะคะ

อยู่กับแฟน2ปี ท้อง4สัปดาห์ รีบบอกแม่บอกครอบครัวเลยค่ะ จะได้ไม่ต้องมานั่งเครียด เด็กมันเกิดมาแล้ว ยังไงต้องเลี้ยงให้ได้ค่ะ

เราเหมือนกัน ยังไม่ได้แต่งคบได้3เดือน แต่รีบบอกพ่อแม่เถอะค่ะ แล้วเขาจะช่วยเราแก้ปัญหาทุกอย่างเอง ไม่มีใครไม่รักลูกหรอกค่ะ

บ้านนี้อยู่กับแฟนมา7ปี มีลูกคนแรกช่วงคบกัน6ปี ตอนนี้มีท้องที่2แล้ว ยังไม่แต่งงาน บอกแม่เถอะค่ะ แม่เข้าใจเราเสมออาจมีบ่นบ้าง

บอกเถอะค่ะ ถึงท่านโกรธก็โกรธไม่นาน หรือตรงข้ามอาจจะเป็นข่าวดีสำหรับท่านเลย สู้ๆนะคะ (พี่ก็ยังไม่แต่งแต่ท้องแล้วเหมือนกัน)