123 ตอบกลับ

บ้านนี้คบกับแฟนได้4ปี พึ่งมาท้อง ตอนแรกเราไม่กล้าบอกหรอก แต่ก็ตัดสินใจบอกท่านไป ท่านก็เสียใจนะแต่ก็บอกว่าอะไรจะเกิดก็ต้องเกิด แฟนก็พาญาติมาคุยกับฝั่งพ่อแม่เรา (พ่อแม่แฟนเราเลิกกันแฟนเราจึงอยุ่คนเดียว) ตกลงกันได้เรียบร้อย แต่งอาทิตหน้าเลย อย่ากลัวเลยคะบอกท่านตรงๆ ท่านโกธรไม่นานหรอกคะ ตอนนี้ 8 เดือนแล้ว แต่งเมื่อท้องได้5 เดือน💜💜

บอกความจริงค่ะ และขอโทษท่าน ท่านอาจจะโกรธแต่ท่านก็รักเราค่ะ ท่านเข้าใจเรา เราก็ท้องก่อนแต่งค่ะ ตอนแรกก็แอบกังวลไม่กล้าบอก กลัวท่านโกรธ และอายที่มีลูกท้องก่อนแต่ง แต่ท่านก็ให้อภัยและบอกเราว่าอย่าไปเอาเค้าออกเลย ขนาดหมาถูกทิ้งเรายังเอามาเลี้ยง นี่ลูกเราเอง คนท้องก่อนแต่งมีเยอะแยะไป ท่านบอก สู้ๆค่ะ เราท้องได้ 11 วีคกว่าๆแล้วค่ะ

เราก็ไม่ กล้าบอกตอนท้องแรก เราก็ปล่อยไปเรื่อยๆ แต่แม่เราสั่งอาการเรา เลยซื้อที่ตรวจมาให้ตรวจ พอตรวจ แม่ก็ไม่ได้ว่าอะไรค่ะ ก็มีบ่นๆบ้าง พอลูกเราออกมา แม่เราเลี้ยงเองตลอด ไม่ให้เราเลี้ยงเลย เราจะขอมาอยู่ด้วยก็หวง ตอนนี้ลูกละ 12 ขวบแล้ว แม่รักมากค่ะ ไม่มีแม่คนไหนที่จะเกลียดลูกหรอกค่ะ บอกท่านไปเถอะ จะได้ไปฝากท้อง เอายามาบำรุงลูก

เหมือนเราเรย เราคบกับแฟนได้ 10เดือนเอง และท้อง ตอนตรวจเจอไม่กล้าบอกใครมาบอกตอน10วีค กัวจะโดนมาก ...แต่อย่ากังวัลไปเรยช้ารึเร้วเค้าก้อต้องรู้ #ตอนเราบอกไม่ได้บอกต่อหน้านะส่งรูปซาวไปในแชท5555 ได้ไม่โดน สรุปก้อไม่โดนละ แต่เค้าก้อแลอยากให้ผู้ชายเข้ามาคุย เรื่อง แต่ง แต่ก้อยังไม่ได้เข้าไป (เรื่องนี้เกิดขึ้นก้อพุดยาก55)) สู้ๆๆนะแม่

บ้านนี้ก็เพิ่งบอกไม่นานค่ะ หาโอกาสบอกไม่ได้ พาแฟนไปคุยกับที่บ้านตอนท้อง 4 เดือนแล้ว ตอนบอก แม่ก็มีว่าบ้างแต่ว่าที่ทำไมเพิ่งมาบอกมากกว่า เพราะจะจัดงานแต่งอะไรมันก็ช้าแล้ว ยังไงคุยกับแฟนดูนะคะ ให้แฟนไปคุยกับที่บ้านเค้าด้วย ยังไงลูกมาแล้วก็ต้องดูแลให้ดีค่ะ พ่อแม่เค้าโกรธเราได้ไม่นานหรอกค่ะ ลูกเราก็หลานเค้า

พลาดไปแล้วก็ต้องกล้าเผชิญหน้าความจริงนะคะ บ้านนี้ก็เคยพลาดมาแล้ว สุดท้ายพ่อกับแม่คือคนที่รักเราโดยไม่มีเงื่อนไขแม้ว่าเราจะทำผิดพลาดมากแค่ไหนก็ตาม รีบบอกท่านนะคะ อย่าปล่อยไว้นาน อย่ากลัวว่าเค้าจะรับไม่ได้ ยังไงเราก็คือลูก เด็กน้อยในท้องก็คือหลานของเค้า แม่บ้านนี้และแม่คนอื่นๆเป็นกำลังใจให้นะคะ❤️✌🏻✌🏻

เราก็เป็นค่ะ พลาดท้องกับแฟนที่เพิ่งเลิกกันได้ไม่กี่อาทิตย์ พลาดแล้วเราก็ต้องทำใจยอมรับ และบอกทางบ้านให้ไวที่สุดค่ะ ปล่อยไว้นานเราจะเครียดเยอะ กระทบกับเด็กในท้อง ตอนแรกเราก็กังวลที่จะบอกพ่อแม่เหมือนกันค่ะ พอบอกแล้วรู้สึกโล่ง และโล่งไปอีกที่พ่อแม่เราเข้าใจและยอมรับได้ สู้ๆนะคะ ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดีค่ะ

ตอนนี้ก็มีความเครียดอยู่บ้างเหมือนกันค่ะ เวลาคิดเรื่องพ่อเด็กเมื่อไหร่เครียดทุกที ท่าทีเขาแบ่งรับแบ่งสู้ ตอนนี้เราเลยตัดสินใจไม่รับเขาเป็นพ่อเด็ก เลือกเลี้ยงเอง ดีกว่าต้องมาคิดหนักเรื่อวเขาเพิ่มอีก สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ ✌🏼

สู้ๆค่ะนี้พี่ก็ท้องก่อนแต่งเหมือนกันพี่คบกับแฟนพี่ได้ปีกว่าพี่ก็ตัดสินใจมาอยู่กับแฟนโดยที่ไม่ได้บอกพ่อแม่ไม่กล้าบอกเหมือนกันท่านก็เสียใจที่พี่ไม่บอกท่านแต่ท่านก็ไม่ได้โกลดพี่มากเท่าไหร่พี่มาอยู่กับแฟนได้ปีกว่าแล้วตอนนี้พี่ท้องได้37+2วันแล้วค่ะบอกท่านไปเถ่อะค่ะแล้วทุกอย่างจะดีขึ้นค่ะ

รีบตัดสินใจบอกแม่นะ ยังไงพ่อกับแม่ก็จะมีทางออกดีๆรออยู่ เขาอาจจะมีเสียใจบ้างจะด่าบ้างก็ต้องยอมรับเพราะเราผิดจริง ขอให้ทุกอย่างผ่านไปด้วยดีนะคะ ดูแลเด็กให้ดีช่วยกันสร้างอนาคตกับแฟนไม่ทำให้พ่อแม่เดือดเนื้อร้อนใจอีก มีลูกแล้วถือว่าเราโตแล้วความรับผิดชอบต้องมีเยอะขึ้นมากๆนะคะ สู้ๆค่ะ

VIP Member

ตอนนั้นเพิ่งเรียนจบ ม.6 ก็ไม่กล้าบอก แต่ต้องไปตรวจสุขภาพทำเรื่องไปต่างประเทศ แม่เลยรู้ สุดท้ายแล้ว แม่ก็ช่วยเหลือเราทุกอย่าง แม่โกรธแหละ แต่ก็ช่วยเหลือเรา ให้กำลังใจ แต่แกอาจจะบ่นบ้าง สุดท้าย พ่อแม่ก็รักเราอยู่ดี รวบรวมความกล้าแล้วไปบอก หรือ ให้ทางผช. ไปบอกค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ