12 ตอบกลับ

ครั้งแรกต้องอัลตร้าซาวตรวจดูครรภ์ผิดปกติ ครั้งที่2 ดูเพศและความผิดปกติของทารก อัลตร้าซาวครั้งแรกต้องตรวจฝากครรภ์ตั้งแต่แรก (บ้านนี้ไม่แน่ใจว่าอัลตร้าซาวครั้งแรกของรัฐบาลเมื่อไหร่เพราะเราไปครั้งแรกของเอกชลตอน12w) อัลตร้าซาวครั้งที่2 จะซาวช่วง14wขึ้นไป แล้วแต่แพทย์กำหนดว่ากี่วีค (ของเราครั้งนี้ไปซาวรัฐบาลหมอนัดอีก2เดือนจ้า)

อยากเห็นน้องแล้วค่ะ พอไม่ได้ซาวแล้วรู้สึกเครียดแปลกๆ

บ้านนี้ ซาวด์ตั้งแต่ครั้งแรกที่ฝากค่ะ หมดนัดกี่ครั้งก็ซาวด์ค่ะ รพ.รัฐ ใช้สิทธิ์ประกันสังคมค่ะ

ส่วนมากรพ.รัฐ20Wจร้า..ไม่ต้องกังวลน่ะค่ะ..นู๋ปกติดีค่ะก้ซาวด์ตามเกณค่ะ😄😄

ซาวด์ตั้งแต่ครั้งแรกที่ฝากเลยคะ 4 8 12 วิคคะ ใช้สิทบัตรทองคะแม่

ยินดีคะคุณแม่

บ้านนี้ฝากท้องตอน8week ก้อซาวเลยคะ และซาวทุกครั้งที่พบหมอคะ

ไม่ได้ฝากค่ะ ที่บ้านบอกให้ฝากแต่ตอนนี้ทั้งเรียนด้วยท้องด้วยเลยตัดสินใจไม่ฝากพิเศษค่ะ เพื่อลดค่าใช้จ่าย

เราอัลตร้าซาวตั้งแต่ครั้งแรกที่ฝากเลยคะฝากรพรัฐคะ7วีคคะ

รพ.ที่เราไปฝากไม่อัลตร้าซาวด์ให้เลยค่ะ

บ้านเราซาวด์ 13 week และนัดซาวด์อีกครั้ง 18 week ค่ะ รพ. รัฐ

ของเราขนาดฝากคลินิค​ ซาวด์ตอน5เดือนไปรอบเดียวเองคะ​

บ้านนี้ซาวด์ตอน13+/16+และนัดอีกทีเดือนหน้าค่ะ 20+

บ้านนี้ซาวด์ตอน 21 ค่ะ จะเห็นชัดเจน