5 ตอบกลับ

ลูกเราเลือกเองเลยค่ะเข้าฝันมาเลย งูกินทุกคนเลยคนที่รอดเป็นเด็กพช.ชื่อสกายค่ะ ไปซาวมา ได้ลูกชายจริงเลยตั้งว่าสกายตามใจเขาเพราะเคยพูดไว้ถ้าได้ลช จะตั้งว่าสกายตามใจ ลูก

น้องเกยเตื้นก็น่ารัก นะคะ แต่กลัวเข้าเรียนน้องจะโดนเพื่อนล้อไหมคะลองหาคำคล้องจองความหมายดีดีใหม่ดูนะคะ สู้ๆค่ะ

เอาที่เราชอบค่ะ ถ้าลูกไม่ชอบโตมาให้เค้าเลือกเอง และต้องยอมรับเรื่องการโดนล้อมีอยู่แล้วค่ะ

ขอบคุณนะคะ ♥️

น้องน่าจะโดนเพื่อนล้อนะคุณแม่ เปลี่ยนเป็นชื่ออื่นน่ารักๆน่าจะดีกว่านะงับ

ขอบคุณมากๆสำหรับความคิดเห็นนะคะ 🥰😘☺️

เปลี่ยนเถอะค่ะ มันสุ่มเสี่ยงต่อการถูกบูลลี่ตอนเด็กๆ มันจะเป็นปัญหานะค่ะ

ขอบคุณนะคะ ☺️

ชื่อ แต้ว แอ้ว เตย ก็ได้ค่ะแม่

คุณยายเค้าบอกอยากให้ชื่อก้าว แม่คิดว่าจะให้ชื่อตามคุณยายตั้งน่าจะดีกว่าเนาะ ☺️