44 ตอบกลับ

กำหนด 30กันยา ซักเตรียมเรียบร้อยค่ะ เกรงว่าจะไม่ถึงกำหนดกลัวน้องรีบเลยเตรียมไว้เพราะตอนนี้จะลุกจะนั่งจะนอนก็ลำบากแล้ว ท้องอิแม่ลดแล้ว เริ่มแข็งมากขึ้นเรื่อยๆ พร้อมหิ้วของไปโรงพยาบาลมากแม่😂

TapFluencer

บ้านนี้เตรียมพร้อมค่ะ ปวดเมื่อไหร่เตรียมหิ้วไปได้ทันทีค่ะ บ้านนี้กำหนดคลอดปลายสิงหาคมแต่ไม่เกินต้นเดือนกันยายนค่ะ

ซักเรียบร้อยแล้วค่ะพับเตรียมใส่ตะกร้าเรียบร้อยบ้านนี้ท้องสามแล้วค่ะกลัวคลอดไวเลยเตรียมของไว้ค่ะกำหนอคลอด2กย

10 กันยายน เตรียมใส่ตะกร้าเรียบร้อยแล้วของลูก ขาดแต่ของแม่นิดหน่อย เจ็บท้องบ่อยเกิน แม่เลยต้องระวังเป็นพิเศษ

บ้านนี้ 35 ชักไว้หมดแล้ว แต่ รพ. มีของให้หมด วันคลอดคงไม่ได้เตรียมไป น่าจะเอาไปวันออก ให้พยาบาลแต่งให้วันกลับ

เรียบร้อยค่ะ บ้านนี้ท้อง2 ได้ผู้ชายอีก เลยใช้ของต่อจากพี่ชายที่แม่เก็บไว้ ได้ซื้อเพิ่มแค่บางอย่างค่ะ 😊

นัดผ่า9กย. ซักรอบที่2แล้วค่ะ หมายถึงเซทที่ซักเตรียมไว้แล้ว1รอบ วันนี้ขนออกมาซักอีกรอบ2 😅 แม่แลดูว่าง

กะว่าจะซักฝนก็ตกทุกวันแม่กลัวเหม็นอับค่ะ อยากได้แดดแรงๆซักวันจะซักให้นำใจเลยใดๆคือชอบซักมือค่ะ😁

บ้านนี้กำหนดคลอด22กันยา ยังไม่ได้เตรียมอะไรเลยค่ะ ท้อง2แล้ว แต่คนแก่บอกยังไม่อยสกให้เตรียมไว้

22/9เหมือนกันค่ะ แต่คงนัดผ่าก่อน

กำหนด19กันยา แต่เตรียมไว้ครบทุกอย่างแล้ว เดียวท้องใกล้คลอดทำไม่ไหวลุกนั้งลำบาก ปวดหลัง ปวดจิมิ