15 ตอบกลับ

VIP Member

แม่ค่ะ วันที่7/2/67 นี่จะเดินทางจากเชียงใหม่กลับบ้านไปไหว้ตรุษจีน จากเหนือไปอีสาน เราได้ท้อง23-24weekแล้วค่ะ ทุก2-3ชม.ควรแวะพักรถแม่ออกมาเดินยืดเส้นสาย เวลาคาดเบลล์ต้องคาดให้ต่ำล่างท้อง ดื่มน้ำเปล่าบ่อยๆนะคะ ที่มีคนบอกก็ประมานนี้ค่ะ

ไปได้ค่ะแม่ ตอน 30 week เราก็ไปเที่ยวจันทบุรีมาค่ะ จากขอนแก่น 33 week เราไปเขาใหญ่ต่อเลย มีเหนื่อยหน่อยแต่แวะยืดตัวเข้าห้องน้ำที่ปั๊มก็ได้ค่ะ

แอบกังวลเหมือนกันค่ะ กำหนดคลอด 29 เมษา จะกลับไปคลอดที่บ้าน ตจว. ช่วงสงกรานต์ ตอนนั้นน่าจะ 37w ละ ไม่รู้จะไหวไหมตอนนั้น กลัวคลอดก่อนกำหนด

ใช่ค่ะ หมอก็บอกให้กลับก่อนสงกรานต์

ไปได้ค่ะ รถส่วนตัวจะสบายหน่อย ปวดฉี่บ่อยก็จอดได้ แต่ถ้ารถโดยสารมันดูจะอันตรายไปหน่อยค่ะ ถ้าลุกเข้าห้องน้ำระหว่างรถวิ่ง

ถ้าถึงสิ้นเดือนกุมภาก็น่าจะ33-34วีคแล้วนะคะเด็กก็น่าจะกลับหัวแล้วทางที่ดีอย่าเดินทางไกลเลยค่ะเสี่ยงคลอดก่อนกำหนดด้วย

ปิดหน้ายางอ่ะค่ะเเม่ๆ ต้องกลับบ้าน

แม่บ้านนี้เดินทาง บ่อยจนได้อายุครรภ์7-8เดือน แต่เดินทางไกลๆบ่อย อาจจะเสี่ยงคลอดก่อนกำหนดนะค่ะแม่ แต่บ้านนี้ปกติ

ทางนี้นั่งรถทัวร์ อุบล-กทม อีกวัน กทม-ชลบุรี-อุบล ทำธุระที่สนามบินสุวรรณภูมิ เดินจนท้องเเข็ง ค่ะ

เราเดินทางไปเขาค้อตอน 31w แล้วก็ไปเชียงคานต่อ(บ้านสามีอยู่เชียงคาน) ตอน 37w กลับไปคลอดที่เชียงคาน

เราตอนท้องได้32wไปกลับต่างจังหวัด600กว่าโลเเอบทรมาณนิดนึงเพราะปวดหลังกับปวดก้นค้ะ

VIP Member

บ้านนี้ตอนท้องแรกยังเดินทางไกลจน9เดือนเลยค่ะเพราะน้องไม่ยอมคลอดแต่ไปรถส่วนตัวค่ะ