4 ตอบกลับ

VIP Member

สิ่งที่บ้านนี้ต้องการช่วงท้อง คือ สิทธิ์คนท้อง😊 เคยแซวสามีไว้ว่าถ้าท้องขอใช้สิทธิ์นะคะ สามีก็โอเค พอท้องขึ้นมาจริงๆสามีก็ให้เต็มที่มาก จากปกติดูแลดีอยู่แล้วยิ่งเพิ่มขึ้นหลายเท่า คำพูดไม่เคยให้เจ็บช้ำน้ำใจเลย ทุกครั้งที่แพ้ท้องสามีจะสงสารมากจะคอยอยู่ให้กำลังใจเสมอ ทำกับข้าวไม่เป็นเลยก็พยายามหัดเพราะแม่แพ้ท้องเข้าครัวไม่ได้ ช่วงแพ้ท้อง 3 เดือนงานบ้านสามีกับแม่สามีช่วยกันทำหมดเลยค่ะ สามีบอกว่า..แค่อุ้มท้องก็เหนื่อย ก็เสียสละพอแล้ว เขาขอแค่ดูแลลูกในท้องให้ดีก็พอ แม่บ้านนี้โชคดีที่มีคนรอบข้างดีๆ ทั้งสามี แม่สามี ญาติๆสามี ทุกคนพยายามดูแล สิ่งที่คนท้องต้องการไม่จำเป็นต้องเอาใจแบบเวอร์วัง แต่ขอให้เห็นใจ มีความรัก ความห่วงใยให้กันแค่นี้ก็พอค่ะ😊

การเอาใจใส่แล้วก็กำลังใจค่ะ มันสำคัญมากจริงๆ ยิ่งช่วงไตรมาสหลังๆมีแต่การเปลี่ยนแปลง ทั้งทางร่างกายจิตใจ กำลังใจจากครอบครัวจึงสำคัญมากๆ สู้ๆนะคะ ไม่ว่าเครียดอะไรอยู่ขอให้นึกถึงลูกไว้ให้มากๆ เราเป็นอะไรเขารับรู้หมดเลยค่ะ✌🏻😊

สามีบ้านนี้อธิบายเป็นรูป👣👣😠😠😧😧😔😔😔😣😤😤😠😠😩😩

VIP Member

กำลังใจและการดูแลคะ