2124 ตอบกลับ

เต็มหลังเต็มหน้าอกเหมือนกันค่ะ เราซื้อสบู่เบนเน็ท มาหั่นใส่ขวดปั๊ม แล้วเอาน้ำเกลือ(ที่ใช้สำหรับหน้าได้) เทลงไปผสมกันค่ะ ใช้อาบน้ำทุกวัน สิวไม่ขึ้นเลยค่ะ แต่รอยสิวหายยากนิดนึง ตอนนี้7เดือนแล้วค่ะ อาบเสร็จแล้วทาครีมด้วยนะคะ เบนเน็ทมันทำให้ผิวแห้งค่ะ

ปกติเป็นคนไม่มีสิวเลยค่ะ ท้องแรกผช สิวเห่อขึ้นทั้งหน้าและหลัง พอท้องสองได้ผญ สิวเห่อขึ้นหน้าและหลังเหมือนเดิม 🤣🤣🤣 ปล. พอคลอดแล้วสิวก็ค่อยๆหายไปจนหมดเหมือนตอนก่อนท้องค่ะ แต่รอยสิวนี่ต้องทำใจมันจะค่อยๆดีขึ้น แต่ไม่หายเกลี้ยง แม่ต้องทำใจค่ะ 😔

ของแม่บ้านนี้ ท้องแรก ลูกชายไม่มีสิวเลยค่ะ หน้าใสมาก ตอนนี้กำลังท้องคนที่สอง ยังไม่ทราบเพศ เพราะได้แค่9 week แต่ที่บ้านทักว่าท้องนี้ได้ลูกสาวชัวร์ (ซึ้งก็ไม่รู้ว่าดูกันยังไง) แต่เหมือนเดิมค่ะไม่มีสิวเลยอย่างมากเป็นแค่ผดเฉยๆค่ะ แต่หน้ายังใสอยู่

เป็นเหมือนกันเลยจร้า ท้องแรกเป็นสิวที่หน้า,อก,หลังหนักมาก มีแต่คนบอกได้ผู้ชายแน่นอน ซาวมาหมอบอกว่าน้องเป็นผช.80% สรุปผลลัพได้หญิงเฉยเลย ขำหนักมาตอนนั้น ตอนนี้ท้องสองแล้วอาการก็ยยังเหมือนท้องแรกเลยจร้า แต่ยังไม่ได้ซาวเฉพาะว่าหญิงหรือชาย 😂😂

ท้องแรกไม่มีสิวเลยค่ะแพ้ยันคลอดกินไรไมาได้เลยได้ลูกสาวค่ะ ท้องสองตอนนี้เข้า4เดือน มีสิวขึ้นหน้าอก หลัง ไหล่ เต็มไปหมดเลยค่ะแต่หน้าไม่ขึ้น แต่แพ้แค่ช่วง3เดือน เข้าเดือนที่4ไม่แพ้เลยกินทั้งวันค่ะไม่แน่ใจว่า ญ หรือ ช ค่ะยังไม่ได้ซาว

ปกติเป็นคนไม่มีสิว พอมีน้องสิวเยอะมากค่ะ หน้าก็คล้ำ ไม่ผ่องใส ที่หลังสิวก็ขึ้น คือปกติไม่มีเลยทั้งหน้าและหลัง 555 ได้ลูกชายค่ะ ตามที่เคยได้ยินมาเลย ถ้าลูกสาวแม่จะดูมีน้ำมีนวลผิวเปล่งปลั่ง เราตรงกันข้ามก็ได้ผู้ชาย เป๊ะเลยค่ะ 😅

VIP Member

ไม่เกี่ยวค่ะ สิวเยอะสิวน้อย เป็นที่ฮอร์โมนเอสโทรเจน (ฮอร์โมนผู้ชาย) ที่หลั่งออกมาไม่ให้เอสโทรเจนเยอะเกิน เพราะเอสโทรเจนเป็นฮอร์โมนผู้หญิง ซึ่งจะทำให้เป็นประจำเดือน หรือแท้งนั่นเองค่ะ ตอนแม่เราท้องเราสิวเต็มเลย ยังได้ผู้หญิง

เป็นเหมือนกันเลยค้า เเต่ไม่ได้เป็นเยอะ ก่อนท้องอะไรที่ไม่เคยเป็นพอท้องเป็นหมด เป็นตุ่มเเดงๆคล้ายๆสิวเเต่ไม่ใช่ไม่เจ็บเเต่คัน ท้องก็ขึ้นเเค่บางที่เเต่ท้องเป็นตุ่มรู้ขัมขนมันปูดขึ้นมาเป็นเม็ดๆตุ่มๆ เหมือนผดเเต่ไม่ใช่ 555555

บ้านนี้ตอนท้องได้ลูกชายค่ะ ก่อนท้องหน้าเป็รสิวเห่อมาก พอทฝเริ่มท้องได้5เดือน หน้าก็ดีขึ้นเรื่อยๆจนมาท้องได้7เดือน หน้าใสมากค่ะไม่มีสิวเลย จนตอนนี้คลอดน้องได้6เดือนแล้วค่ะ หน้ายังไม่มีสิวอยู่ มีขึ้นมาเท็ดสองเม็ดแล้วหาย

บ้านนี้ก็มีสิวเต็มเลยค่ะแต่ซาวแล้วหมอบอกน่าจ่ะได้ผู้หญิวค่ะแต่ก่อนท้องเป้นคนไม่มีสิวค่ะพอท้องสิวก็บุกเต็มเลยค่ะทั้งน่าทั้งไหลทั้งหลังแต่ลูกพี่ลูกน้องด้วยกันก็ท้องค่ะน่าเนียนมากไม่มีสิวสักเม็ดซาวมาหมอบอกผู้ชาย