42 ตอบกลับ

ของเราไม่แพ้ท้อง ไม่มีสิว รัยเลย คุณหมอบอกได้ผู้หญิงจ้า ตอนนี้ 16วีคแล้วค่ะ💕

แพ้น้อยค่ะ แต่สิวขึ้นเยอะมากค่ะ😊 รอลุ้นค่ะ พึ่ง 6w เองค่ะ แต่อยากรู้เพศแล้วค่ะ😊

เราท้องแรกชาย​ ท้องสองหญิง​ สิวขึ้นทั้งสองท้อง​ แต่เข้าเดือน​ 5-6​ ก็เริ่มหาย

ขอบคุณค่ะ😊

Super Mum

อาการเหล่านี้ขึ้นอยู่กับฮอร์โมนร่างกายแม่ค่ะ ไม่สามารถบ่งบอกเพศลูกได้

เราก็สิวขึ้นเหมือนกันค้ะแม่ แอบลุ้นอยากได้ลูกสาวเพราะมีลูกชายแล้ว

หลังคลอดสิวจะหายเองค่ะ (ลูกประมาณ 3 เดือน สิวทางนี้หายเกลี้ยงเลยค่ะ)

VIP Member

อาการต่างๆขึ้นอยู่กับฮอร์โมนแม่ล้วนๆเลยคะ ไม่สามารถบอกเพศได้คะ

สิวขึ้นเหมือนกันเลยค่ะ แต่เราไม่แพ้เลย กินได้ทุกอย่างเลยค่ะ

แล้วแต่คนค่ะแม่บางคนสิวเยอะได้​ช.ได้ญ.ต่างกันที่ฮอร์โมน​ค่ะ

บ้านนี้คนแรกสิวเยอะมากค่ะ ได้ผู้หญิง รอลุ้นคนที2ยังไม่มีสิวค่ะ

ผู้ชายแน่เลยค่ะแม่😊🥰

เราได้ลูกสาวค่ะ สิวเห่อช่วง2-4เดือน น่าจะเป็นที่ฮอร์โมนนะคะ