10 ตอบกลับ

กระตุ้นปากมดลูก หรือตรวจภายในคะแม่ ของเราตอน 37 วีค หมอตรวจภายในดูว่าอุ้งเชิงกรานพร้อมที่จะคลอดธรรมชาติไม๊ หมอบอกว่าจะกระตุ้นให้ตอน 38 วีคค่ะ

37+3ยังไม่เคยโดนตรวจภายในเลยค่ะ

เป็นบางคนนะค่ะที่คุณหมออาจจะส่งดูภายใน กรณีที่อายุครรภ์ 38+ ขึ้นไปที่ยังไม่คลอด เพราะคุณหมอจะดูว่าคุณแม่จะได้คลอดเองหรือผ่าคลอดค่ะ

37+2 ยังไม่โดนกระตุ้นเลยค่ะ หมอบอกกระตุ้นรึเร่งก็ต่อเมื่อ39wเท่านั้นกับอีกเคสคือครรภ์เป็นพิษค่ะ

หมอนัดกระตุ้นใช่มั้ยคะแม่มีภาวะอะไรมั้ยคะหรือว่าปกติทุกอย่างแต่หมอนัดกระตุ้นเอง

ยังไม่เคยโดนค่ะ แค่อยากทราบว่าจะโดนตอนกี่สัปดาห์ค่ะแม่

บ้านนี้37+5วีคโดนกระตุ้นแล้วค่ะ หมอตรวจภายในละเปิดปากมดลูกให้

น่าจะแล้วแต่หมอมั้งคะ ของเราหมอถาว่าเริ่มปวดยังเราบอกยัง เลยโดนหมอตรวจภายในละหมอก็บอกว่าถ้ามีมูกเลือดไม่ต้องตกใจนะเพราะหมอเปิดปากมดลูกให้ วันเดียวมีมูกเลือดแต่ไม่ปวดท้อง ท้องไม่ปั้น ไม่มีน้ำเดินเลย ยังรอดูอาการอยู่ค่ะ คิดว่าถ้าไปแล้วปากมดลูกเปิดเซน2เซาหมอให้กลับมานอนบ้านแน่นอน

38wแล้วยังไม่โดนค่ะ น่าจะแล้วแต่คนมั้งคะ

เราไม่เห็นโดนกระตุ้นเลย

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า ✌️

บ้านนี้โดน39+1คะ

Super Mum

สู้ๆ ค่ะแม่