118 ตอบกลับ

ใช้น้ำอุ่นและผสมbaby oil เล็กน้อยจากนั้นเริ่มอาบลูก และสระผมแล้วค่อยมาที่ลำตัว อาบเสร็จทาโลชั่นทั้งหน้าและตัวแทนแป้งฝุ่น

เช็คอุณหภูมิของน้ำให้พอเหมาะสำหรับที่อาบให้ลูกน้อย เลือกใช้ผลิตภัณฑ์สำหรับทำความสะดวกผิวลูกที่เหมาะสำหรับเด็กเล็ก

เลือกใช้ครีมอาบน้ำที่มีสารสกัดจากธรรมชาติและอ่อนโยน วัดอุณหภูมิน้ำไม่ร้อนไม่เย็นจนเกินไป อาบเสร็จทาออยค่ะ

บ้านนี้ใช้ครัมอาบน้ำยี่ห้อนี้เลยจ้าผิวน้องนุ่มแล้วก็ลื่นหลังอาบน้ำก็ทาครีมบำรุงผิวนุ่มหอมติดตัวมากเลย

VIP Member

ผสมนมแม่กับออยล์ลงในอ่างอาบน้ำ ใช้แชมพูและสบู่สูตรสำหรับทารก และบำรุงผิวด้วยโลชั่นสำหรับเด็กทารก

TapFluencer

อาบน้ำลูกน้อยด้วยน้ำอุ่น ใช้สบู่สูตรอ่อนโยนต่อทารก เช็ดตัวให้แห้งจามด้วยโลชั่นสูตรที่อ่อนโยน

VIP Member

เลือกใช้ครีมอาบนํ้าpureen ดูผิวค่ะแล้วใช้โลชั่นด้วยค่ะหลังอาบนํ้าอาบสบายล้างง่ายค่ะไม่แสบตา

TapFluencer

อาบน้ำโดยใช้น้ำอุ่น อาบลูกน้อย และผลิตภัณฑ์อาบน้ำให้ลูกน้อยที่เหมาะสมกับผิวลูกน้อย

อาบน้ำอุ่นหยดเบบี้ออยลงไปผสม ทำให้ลูกอาบน้ำได้นาน และสบายตัวมาก นอนหลับนานด้วยคะ

ใส่เบบี้ออยในน้ำให้ลูก ใช้ครีมอาบน้ำที่อ่อยโยนกับผิว อาบเสร้จทาโลชั่นสำหรับเด็ก