112 ตอบกลับ

สู้ๆนะคะ บ้านนี้กำลังจะเป็น single mom 5 เดือนแล้ว พยายามไม่คิดไม่เครียด เข้าใจว่าเราๆ อารมณ์อ่อนไหวง่าย เมื่อเราคิดมากจะไม่ดีต่อลูกในท้องต้องรีบจัดการอารมณ์ตัวเองค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะจับได้ตั้งแต่รู้ว่าท้องตอนนี้ก็รู้สึกไม่เหมือนเดิมค่ะแต่เราต้องดูแลลูกเราตัวเราให้ดีที่สุดค่ะสู้ๆถึงจะยากแต่เราต้องผ่านไปได้ค่ะ

เจอมาเหมือกันค่ะ อยู่ต่อคงคิดมากเเน่ๆ มีผลกระทบต่อตัวเล็กด้วยย เลยตัดสินใจเลิกค่ะ อาจจะไม่ใช่ทางที่ดีที่สุด แต่มันทำให้เราสบายใจขึ้นไม่ต้องมาคิดมากค่ะ

เข้าใจค่ะ เคยผ่านมาเหมือนกัน อดทน ทำใจดีๆ พยายามไม่เคลียด เพื่อลูกค่ะ สุดท้ายแล้วก็ปล่อยเขาไปค่ะ ทุกวันนี้ก็มีแต่ลูกค่ะ สู้ๆนะคะ..แม่ 😁😁😁

เสียใจได้ แต่นึกถึงลูกในท้องด้วยนะคะ อะไรที่คิดว่ารู้แล้วยิ่งทำให้เสียใจ ก้อย่ารู้เลยดีกว่าค่ะ อารมณ์และสุขภาพของแม่ส่งผลต่อลูกนะคะ

เราก็อย่าเหมือนเดิมสิคะ ร่าเริงอยู่กับลูกให้เขาแปลกใจเล่นว่าอ้าว ไม่ง้อเขารึไง ทำไมมีความสุขจัง แค่นี้เองไม่กระทบลูกด้วยค่ะ🤗

สู้ๆนะค่ะปล่อยเค้าค่ะดูแลตัวเองดูแลลูกเราให้ดีที่สุดค่ะผู้ชายก็เป็นแบบนี้ล่ะค่ะที่บ้านก็เป็นดูแลตัวเราเองให้ดีๆค่ะ

สู้ๆนะคะ เราก็เหมือนกัน มิหนำซ้ำ ผู้หญิงยังมาใส่ร้ายว่าเราโทรรังควานเขาอีก สามีก็มาด่าเราค่ะ ส่งท้ายปีเลย โมโหมาก

สู้ๆนะคะ เราก็เจอเหมือนกัน ท้องได้ 6 เดือนแล้ว พึ่งรู้ว่าเขามีคนอื่น เสียใจมาก ตอนนี้ก็พยายามทำใจ เพื่อลูกคะ

สู้ๆนะคะ มีหลายคนที่เขาก็เจอปัญหาสามีนอกใจตอนท้อง..เดี๋ยวมันก็ผ่านไปคะ..อย่าเครียดนะคะ เพื่อเจ้าตัวน้อย