21 ตอบกลับ

มั่ยคะ..พาไปแค่ครั้งแรกจ้า.. ถ้าผลเลือดออกมาว่าไม่ได้เปนธารัสซีเมีย ไวรัสตับอักเสบบี เอสไอวี ก้อมั่ยมีปันหาคะ แม่เปนแค่เลือดจางก้อมั่ยต้องกังวลนะคะหมดจะสั่งยาบำรุงเลือดหั้ย

บ้านนี้สามีไปตอนฝากท้องครั้งแรกค่ะ เจาะเลือดไปแล้ว2ครั้งค่ะ เพราะย้ายโรงพยาบาล แต่หลังๆไม่ได้พาสามีไปด้วยแล้วค่ะ เพราะต้องแยกกันอยู่คนล่ะจังหวัดค่ะ

สามีไปด้วยทุกครั้ง​ค่ะกลัวเป็นลมเพราะต้องเจาะปลายนิ้ว​เบาหวาน​ ส่วนผลเลือดถ้่าแม่ไม่ได้เป็น​พาหะ​ธารัส​ซี​เมีย​พ่อ​ไม่ต้อง​เจาะ​ค่ะ​

VIP Member

หมอจะตรวจเลือดแม่ก่อนจ้าถ้าเลือดแม่ปกติไม่มีอะไรหมอจะไม่ตรวจเลือดพ่อจ้า แต่ถ้าเลือดเรามีปัญหาหรือมีอะไรหมอจะตรวจเลือดพ่อด้วยจ้า

VIP Member

บ้านนี้สามีไม่โดนเจาะเลือดคะ หมอเอาเจาะเลือดเราไปตรวจก่อน ผลไม่มีเชื้อหรือภาหะ ไม่มีโรคใดๆ เลือดไม่จาง สามีเลยไม่ต้องเจาะเลือดจ้า

เหมือนกันค่ะ ตอนแรกเรากลัวจะเป็นธาลัสซีเมีย เจาะของเราไปตรวจก่อน ทุกอย่างปกติหมด คุณพ่อเลยรอดตัวไป

ไปฝากคนเดียวตรวจคนเดียวค่ะจนจะเจาะรอบ2ก็ยังคนเดียวอยู่ค่ะเขาไม่ว่างก็ไม่ได้บังคับอะไรเขามากค่ะขี้เกียจพูด555

VIP Member

บ้านนี้ตอนไปฝากครั้งแรก สามีพาไปค่ะ ตรวจเลือดทั้งสอง ช่วงหลังๆเอาที่สามีสะดวกที่จะไปด้วย

บ้านนี้เอาคุณพ่อไปด้วยทุกครั้งที่หมอนัดค่ะน่าจะตรวจเลือดคุณพ่อดูก็ดีน่ะค่ะ

ท้องแรกไม่เจาะแต่ท้องสองสามีเจาะด้วยค้ะ เพราะแม่มีภาวะเลือดจาง

เราเป็นพาหะธารัสซีเมีย แฟนต้องเจาะตรวจด้วยค้ะ แต่แฟนเลือดปกติ