4 ตอบกลับ

ถ้าตามหลักก็ไม่ควรเดินทางไกลค่ะ ยิ่งไกล=ยิ่งนาน มีโอกาสเสี่ยงเพิ่มขึ้น แต่ถ้าจำเป็น มีความสำคัญต่อชีวิตจริงๆก็เลือกนั่งรถที่มีเข็ดขัดนิรภัย และคนขับขับปลอดภัยค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ตอนท้องแรกช่วง37วีคยังเดินทางไกลอยู่เลยค่ะมาท้องปัจจุบัน31วีคก็ยังเดินทางไกลอยู่นั่งรถส่วนตัวสลับกับรถทัวร์โดยสารเป็นบ้างครั้งค่ะ

บ้านนี้เดินทาง450โลคะแม่โดยการนั่งมอไซค์เพราะรถทัวรถตุ้เต้มคะ ปลอดภัยดีคะแม่

บ้านนี้ตอนท้องแรกนั่งรถทัวร์ไปกลับ ตาก-ปทุม ฉ่ำเลยจ้า คลอดตอน40+3 ไม่มีอาการอะไรเลย ชิวมาก

ส่วนตัวเราไม่เดินทางแล้วค่ะ อะไรเกิดขึ้นได้ตลอด