27 ตอบกลับ

สมัยนี้ช่องทางมิจฉาชีพโกงในเฟสบุ๊คมีเยอะ เกือบโดนโกง ต้องส่งข้อความไปคอมเม้นในเพจประจาน ขู่ว่าจะแจ้งความ Report ไปทางเฟสบุ๊ค ... ลองเข้าไปใน เมสเซนเจอร์เขาแล้วแคปชั่นรายระเอียดในข้อความด้วยเฟสอื่นก่อนมั้ยคะ

วันก่อนเห็นแม่คนหนึ่งในแอปเราแนะนำมาเขาบอกว่าถูกและเขาสั่งหลายรอบแล้วได้ของเราก็ว่าจะสั่งแต่เข้าไปดูแล้วไม่ค่อยน่าเชื่อถือเลยไม่ได้สั่งค่ะ

เชื่อแล้วพวกนี้หากินกันได้ทุกช่องทางจริงๆ ต่อไปต้องดูให้ดีๆแล้ว​ เสียความรุ้สึกมาก😩

VIP Member

แจ้งความเลยค่ะ เเล้วเอาใบแจ้งความไปให้ธนาคารเค้าจะอายัดบัญชีฝั่งนู้นไม่ให้ใช้งานจนกว่าเราจะได้ตังคืนแล้วถอนแจ้งความค่ะ เอาให้เข็ดพวกหลอกลวง

แอดเฟสไปเหมือนกันค่ะ ดูของที่โพสต์ขายไม่น่าไว้เหมือนพึ่งสร้างเฟสขึ้นมา เลยไม่ได้ซื้อ ตอนนี้โดนบล็อกเรียบร้อยค่ะ

อันเดียวกันค่ะ​ พวกมิชฉาชีพ

VIP Member

แนะนำให้ไปเลือกซื้อเองหรือสั่งในช๊อปปี้ดีกว่าค่ะได้ของแน่นอน แม็คโครก็ถูกนะคะถุงละไม่เกิน30บาทแน่นอนค่ะ

VIP Member

ถ้าไม่สดวกไปห้างหรือซื้อของเองสั่งshoppee ค่ะ,เก็บเงินปลายทางได้ด้วย... ปลอดภัย+ไม่มีโกงแน่นอน สบายใจเราด้วย

VIP Member

มีคนมาโพสอยู่คะ เเนะนำเเอปshoppeeนะคะ พิมพ์ว่าน้ำยาซักผ้าหรือน้ำยาปรับผ้านุ่มยกลังคะ400-500ไม่เเพง

อย่าเหตแก่ของถูกค่ะ เราก็ว่าอยู่ทำไมราคาถูกจังเลย ซื้อในเพจดีนี่ก็มีช่วงลดราคานะค่ะแม่

ค่ะแม่ ถ้าราคาถูกแล้วไม่ใช้ละ

เฟชไว้ใจไม่ค่อยได้เลยเดี๋ยวนี้มีแต่คนโดงแนะนำแม่ซื้อในช็อปปี้นะคะถูกและมีส่วนลดด้วย

อันนี้เห็นด้วยค่ะ

Super Mum

โดนกันเยอะเลยค่ะ ขอให้ได้เงินคืนนะคะ สั่งในช้อปปิ้งมีเก็บเงินปลายทาง ชัวร์กว่าค่ะ