4 ตอบกลับ

ถ้าไม่บวมแดง ไม่มีกลิ่นเหม็น ไม่มีหนอง ถือว่าปกติค่ะแม่ กรณีในรูปน่าจะเรียกสะดือจุ่น ซึ่งมันจะหายไปเองตามธรรมชาติก่อนอายุ 2-3 ขวบค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่ ค่อยสบายใจหน่อย 😅

รอดูอีก 1 เดือนค่ะว่าจะค่อยๆยุบมั้ยลูกเราเป็นแบบนี้หลังสายสะดือหลุด แต่เดือนนึงก็หายค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่ 👌😅

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ถามคุณหมอบอกว่าถ้าไม่ใหญเกิน 5 เซ็นไม่เป็นไรค่ะจะค่อยๆยุบเอง1-3 ปี

ขอบคุณค่ะแม่ 🥰

วันแรกที่สายสะดื้อหลุดลูกเราก็จุ้นแบบนี้ แต่พอเกือบๆเดือนก็ค่อยๆยุบลงค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่ 😄