9 ตอบกลับ

เวลาตื่นจับหงายได้ให้ตลอดเลยค่ะ เวลานอนคุณแม่ต้องมีความพยายามจับพริกตะแคงซ้ายทีขวาทีสังเกตุทางทีเอียงมากตะแคงข้างนั้นให้มากกว่า ยังทันค่ะกระโหลกเด็กน้อยยังอ่อนอยู่☺️

บ้านนี้ให้นอนตะแคงตั้งแต่คลอดใหม่ๆเลยค่ะ นอนหงายแล้วน้องสะดุ้ง จับนอนตะแคงพลิกซ้ายขวา หัวสวยมากเลยค่ะ

ไม่หรอกค่ะ น้องตื่นบ่อยอยู่แล้ว ถ้าตื่นก็จับพลิก

นอนตะแคงซ้ายขวาสลับกันค่ะ.บ้านนี้ลูก2คนแล้วหัวทุยสวยมีแต่คนชมกันทุกคน🥰🥰🥰

ของเรานอนเปลเฉพาะกลางวัน.กลางคืน เช้า เย็น.นอนบนที่นอน.ถ้าจับตะแคงเอาหมอนข้างลูกเล้กๆดักก็ได้ยุนะคะแม่.

ให้น้องนอนตะแคงค่ะ แต่ต้องขยันสลับซ้ายขวานะคะ นอนงายบ้าง เป็นครั้งคราว

นอนตะแคงสลับกัน หันซ้าย หันขวา พอน้องเริ่มคอแข็ง เราจับนอนคว่ำค่ะ

ไวสุด หลังน้องสายสะดือหลุดแล้วค่ะ เน้นตอนกลางวัน ต้องคอยดูน้องด้วยนะค่ะ ส่วนกลางคืนนอนตะแคง

ให้นอนตะแคงข้างที่เอียงค่ะ แต่2เดือนถ้าแบนแล้วจะไม่ทุยเลยนะคะ

แค่ให้หัวน้องไม่เบี้ยวก็โอเครแล้วค่ะถ้าไม่ทุย

บ้านนี้ให้น้องนอนตะแคงค่ะ สลับซ้าย ขวาเอาค่ะ

สลับนอนซ้ายขวาค่ะ

นอนตะแคงค่ะ