7 ตอบกลับ

จริงๆแล้วนอนได้ทุกท่าค่ะแม่ เอาที่เราหายใจสะดวกและไม่เมื่อยไม่ปวด แค่นอนตะแคงซ้ายแล้วเลือดมันไหลเวียนดีกว่านอนตะแคงขวาแค่นั้นเองค่ะ หมอเลยแนะนำให้นอนตะแรงซ้าย

นอนได้ทุกท่าค่ะคุณแม่ ตะแคงซ้ายขวา ซ้ายเมื่อยก็เปลี่ยนมาขวาพอหายเมื่อยก็กลับไปซ้ายค่ะ หงายก็ได้นะคะ แค่พอหายเมื่อยค่ะ หมอนหนุนช่วงบนสูงๆหน่อยนะคะท่าหงาย

นอนได้ทุกท่ายกเว้นนอนคว่ำ​ ปกติแม่ตะแคงขวาได้ไม่เกิน5นาทีเพราะน้องดิ้นแรง​ นอนตะแคงซ้ายถึงจะเมื่ิอยแต่ก็นอนหลับได้นาน

สามารถนอนตะแคงขวาได้ค่ะ แต่คุณหมอแนะนำควรจะนอนตะแคงซ้ายเพื่อการไหลเวียนของเลือดได้ดีกว่าด้านขวาค่ะ

TapFluencer

ได้ค่ะแม่ ถ้าแม่สบาย บ้านนี้ส่วนมากก็ตะแคงขวาค่ะ ตะแคงซ้ายตอนเมื่อยแล้วก็ลูกถีบค่ะ 😅

นอนได้ทุกท่าที่แม่รู้สึกสบายค่ะ บ้านนี้ช่วงไตรมาส 3 นอนตะแคงขวามากกว่าซ้ายอีกค่ะ

ได้ค่ะ