12 ตอบกลับ

บ้านนี้34+3วีคปวดมาก ยิ่งกลางคืนยิ่งปวด ปวดมิจิ ปวดง่ามขา ลามไปปวดก้น ปวดหน่วงเสียวๆคล้ายประจำเดือน แต่มากกว่าหลายเท่า สังเกตดูเหมือนมิจิอูมใหญ่ขึ้นมาก ไม่รู้บ้านอื่นเป็นไหม

แม่บ้านนี้จิมิบวมค่ะ ปวดไปทั้งจิมิเลยง้ามขาลงไปทั้งขาด้านซ้ายเลยค่ะขยับทีเดินนั่งนอนคือเจ็บม๊ากค่ะน้ำตาเล็ดเลย

เป็นค่ะ ปวดแบบปวดมากก ถามหมอ หมอก็ให้คำตอบว่ามดลูกขยายตัว หมอแนะนำแค่ว่าพักผ่อนเยอะๆพยายามอย่าเดินเยอะ ปวดตั้งแต่30สัปดาห์ตอนนี้38++แล้วความเจ็บปวดยิ่งทวีคูณไปใหญ่เลยค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะแม่ค่ะบ้านนี่นอนนั่งเดินก็คือเจ็บมากเลยค่ะ

บ้านนี้35วิคปวดจิมิมากเวลานอนพลิกตัวลำบากแทบร้องไห้ขนาดท้อง2แล้วท้องแรกชิลมากพอมาท้อง2อาการมาตั้งแต่35วิคเลย

เจ็บมากนอนไม่ได้เลยลุกแต่ละทีน้ำตาตก

เจ็บตรงง้ามขา เวลาน้องดิ้นหรือโก่งตัว ส่วนตอนนอนก็ปวดมากเหมือนกันค่ะ เวลาพลิกตัวปวดสุดยอดดด บ้านนี้เพิ่ง35+1

จริงค่ะแม่

38+3 อาการเดียวกันค่ะแม่ นอนยากมากช่วงนี้ ท่าไหนก็โอยไปหมด!!😊 เจ็บลงก้น ใส่กางเกงยกขาแทบไม่ได้

เป็นเหมือนกันค่ะแม่ เจ็บลงก้นข้างๆจิมิบ้างบางทียกขาแทบไม่ขึ้นเลยค่ะ

บ้านนี้36+6 ปวดเหมือนกันกันค่ะ ง้ามขาหลังปวดมากยิ่งตอนเดินนี้ยิ่งเจ็บค่ะ

แม่บ้านนี้ลุกจากที่นอนหรือเดินทีน้ำตาเล็ดเลยค่ะปวดมากเลย

ปวดมากเลยค่ะ ง่ามขาข้างซ้าย ลุกก็ปวด กำหนดผ่า4มิถุนาค่ะ

แม่บ้านนี้อยากคลอดธรรมชาติค่ะแต่ไม่รู้ว่าจะเบ่งน้องออกไหมเพราะตอนนี้น้องก็ปาไป3โล5แล้ว😂😂😂

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ 38+3 เวลากลางคืนแม่บ้านนี้ปวดจิมิมากค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะแม่ เจ็บแบบเจ็บจี๊ดมากเลยค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ หมอแนะนำให้ลองประคบเย็น 5-10นาทีค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่

เหมือนกันค่ะปวดมาก37+4ค่ะ

แม่บ้านนี้พึ่งมาเป็นช่วง38วีคค่ะ