ผ่าไส้ติ่ฃทา2ปีแล้วแต่ท้อง5เดือนเจ็บ?

สอบถามแม่ๆหน่อยค่ะ แม่ๆคนไหนเคยผ่าไส้ติ่งแล้วท้องบ้างคะ พอดีเราผ่าไส้ติ่งมาแล้วประมาณ2ปีกว่า ตอนนี้ท้องได้5เดือนกว่า แผลไส้ติ่งเหมือนมีเลือดคลั่งอยู่ค่ะกดลงไปเจ็บ ก่อนหน้านี้ก็เจ็บท้องข้างขวาได้2วันแล้วค่ะ เคยถามหมอไปรอบนึงตอนท้องได้2เดือนหมอบอกว่าแผลแห้งดีแล้วค่ะ เราเลยไม่กังวลแต่พอตอนนี้แผลเป็นแบบในภาพเลยค่ะ กังวลมากค่ะ หรือเป็นเรื่องปกติของคนท้องค่ะ หรือท้องใหญ่ขึ้นคะ #ขอบคุณล้วงหน้ากับคำตอบนะคะ

ผ่าไส้ติ่ฃทา2ปีแล้วแต่ท้อง5เดือนเจ็บ?
เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ