47 ตอบกลับ

เราฝากท้องที่โรงพยาบาลก็ได้ยาตัวนี้ค่ะทานคู่กับแคลเซียมคุณหมอให้มา

ทางรพ ก็ให้ยาตัวนี้ทานจะคลอดค่ะ บำรุงเลือดค่ะ บำรุงทั้งคุณแม่และลูก

ได้มาตั้งแต่ไปฝากครรภ์ครั้งแรกเลยค่ะ เป็นยาบำรุง ได้ทุกเดือนค่ะ

เราทานตั้งแต่11wคะเพราะเป็นภาวะเลือดจางมันจะให้เป็นบำรุงเลือดคะ 🥰

แต่ล่ะที่แจกยาไม่เหมือนกันค่ะ.. เป็นยาบำรุง​ครรภ์​เหมือนกัน​ค่ะ

เราทานตัวนี้อยู่ค่ะ ยาบำรุงเลือดค่ะ 8เดือนกว่าเหมือน ปลอดภัยค่ะ

อันนี้คือวิตามินบำรุงค่ะ โรงบาลเราให้ตัวนี้ตลอดยันคลอดจ้า

ทานตัวนี้เหมือนกันค่ะกินดีกว่ายาตัวอื่นๆที่หมอให้อีกนะคะ

หมอให้ทานตั้งแต่12วีค จนคลอด พอคลอดก็ทานต่อได้จะดีมาก

ทานตัวนี้ตั้งแต่ เริ่มฝากครรภ์ก่อน 15 week ตอนนี้ 28week