32 ตอบกลับ

เพื่อนบ้านนี้มาประจำเดือนมาปกติเลยค่ะ พอรอบหลังเขารุ้สึกไม่สบายไปโรงพยาบาล หมอตรวจบอกตั้งครรภ์ได้4เดือน เพื่อนยังไม่อยากเชื่อเลยค่ะ เพื่อนก้แย้งกับหมอว่าประจำเดือนมาทุกเดือนจะท้องได้เหรอ ตอนนี้ลูก6ขวบแล้วค่ะ แม่ไปตรวจที่โรงพยาบาลดีกว่าค่ะ

ท้องค่ะ.เพราะของเราตอนที่รู้ว่าตัวเองท้องก็ขึ้นแบบนี้คะ.ของเราจางกว่านี้อีกลองซื้อมาตรวจอีกนะคะตรวจตอนตื่นนอน.ตอนเช้าแน่นอนสุดคะ

VIP Member

ผลขึ้นว่าตั้งครรภ์คะเเม่ เเต่ยังไงไปตรวจให้เเน่ใจอีกทีที่ รพ.ก็ได้คะ

ที่ตรวจหมดอายุรึเปล่าคะ..ลองซื้อมาตรวจใหม่อีกทีค่ะเพื่อความชัว

ลองตรวจใหม่ดูนะคะ ถ้าตรวจใหม่แล้วขึ้นไปซาวด์ดูอายุครรภ์เลยจ้ะ

ตรวจสักสามสีรอบเพื่อให้แน่ใจกว่านี้น่ะคะแล้วข่อยไปฝากท้อง

ท้องค่ะ แต่ถ้าไม่มั่นใจไปตรวจเลือดที่ รพ.เลยค่ะชัวร์กว่า

ไปหาหมอที่คลิกหรือ​ รพ​ ดีกว่านะคะ​ เพื่อความชัวร์​คะ

เเม่มีก่อนจะเลิกกับสามีรึป่าวค้ะเเต่พึ่งมาตรวจเจอ😂

ลองซื้อมาตรวจเองใหม่ค่ะ เซเว่น 49 บาท ซื้อมาสัก 2 อันค่ะ