9 ตอบกลับ

ของเรากินนม1กล่องกล้วยหอในเซเว่น1ผลในมื้อาหารเป็นข้าวราดแกงไม่ซ้ำกันแต่ละมื้อค่ะแต่แต่ละมื้อต้อมีเมนูไข่อย่างน้อย1มื้อค่ะ/ต่อ1วันค่ะ ลูกเราน้ำหนักแรกคลอด3800ผ่าคลอดน้ำหนักขึ้นมาตอนท้อง8โลพอคลอดคืนหมดเลยค่ะไม่ค้างที่เราด้วยแต่หลังคลอดมาตั้งแต่เลิกให้นมลูกตามใจปากเลยขึ้นมาค่ะ5555

VIP Member

ถามคุณหมอค่ะ ว่า รก เล็กหรือเปล่า ถ้ารกเล็ก ลูกก็จะตัวเล็กน้ำหนักน้อย รกใหญ่ลูกจะตัวใหญ่ รกเหมือนเครื่องปั๊มน้ำค่ะ ถ้าไซส์รก ปกติ แม่ควรเน้นทานโปรตีน งดหวาน งดแป้ง น้ำตาล ไขมัน เพราะจะลงที่แม่ ไปไม่ถึงลูกค่ะ

จริงค่ะ บ้านนี้กินแต่ของที่มีประโยชน์ที่ว่สกินแล้วลงลูกแต่แล้วก็ลงแม่หมดเพราะรักลูกเล็กเลยทำให้ลูกตัวเล็กไปแต่แม่ก็ไม่ละความพยายามนะค่ะเพื่อลูกค่ะ

เน้นกินนมวันละ4กล่องขึ้นไปจ้า ส่วนเรื่องข้าวทางบ้างไม่ทานบ้างก็ได้ซื้อของกินตามตลาดนัดบ้าง บ้านนี้ตอนท้องไม่ได้กังวลเรื่องนน.ลูกเลยไม่ได้เครียดเลยว่าลูกจะเพศไหนจะมีนน.ไหม ผ่าคลอดมานน.3800

VIP Member

นม ไข่ ค่ะ บ้านนี้ตอนซาวด์หมอก็บอกว่าน้องน้ำหนักน้อยเกือบตกเกณฑ์ก่อนคลอดซาวด์ได้แค่2470 แต่พอคลอดจิงน้องน้ำหนักได้ 2945 ก็ไม่ตกเกณฑ์ค่ะแม่

ลองกินกล้วยหอมวันละ 1 ลูก นะคะ ตอนท้องเรากิน อยู่ช่วงหนึ่งค่ะ กล้วยน้ำหว้าด้วยค่ะ วันละ 2 ลูก เวลาหิว ช่วง สายๆๆ

Super Mum

เน้นทานอาหารจำพวกโปรตีน เนื้อ นม ไข่ และกล้วยน้ำว้าค่ะ

นมแพะ+ไข่ต้มคะ ขนมปังโฮวีทงดของหวานนะคะ

Super Mum

เนื้อสัตว์ ไข่ต้ม นม กล้วยน้ำว้าค่ะ

Super Mum

ไข่ต้ม นมถั่วเหลืองค่ะ