20 ตอบกลับ

บ้านนี้เพิ่งมาตอน 11 เดือน ค่ะ แต่หมอบอกว่าฟันซี่แรกรอได้ถึงขวบครึ่งเลยนะคะแม่ หลังจากนั้นถ้ายังไม่ขึ้นจะมีการกระตุ้นค่ะ

บ้านนี้ก็11เดือนค่ะ ฟันซี่ล่างขึ้นตอนอายุ7เดือน ฟันซี่บนขึ้นตอนอายุ9เดือน ตอนนี้ขึ้นทั้งหมด8ซี่ ลูกกัดไหล่แม่ได้แผลทุกวัน

ขอสอบถาม แม่ๆ นะคะ แม่คนไหน เคยเปนแบบนี้บาง แท่งตอน ท้อง 1เดือนกว่าๆ จะเกินอันตราย มากแค่ไหนคะ คือตอนนี้ อยากรู้คำตอบมากคะ

อีกหนึ่งสัปดาห์จะครบขวบ ฟันยังไม่ขึ้นเช่นกันค่ะ พยายามนวดเหงือกแล้ว

ตอนนี้งอกครบยังค่ะ

11 เดือนแล้ว เเต่ฟันหนูยังไม่มีเลย บ้านไหนฟันขึ้นช้าบ้างคะ แม่แม่จ๋า

บ้านนี้จะ1ขวบแล้วยังไม่ขึ้นเลย สนุปของน้องนานมั้ยคะกว่าจะขึ้น

บ้านนี้ขวบ1เดือนกว่าจะโผล่😓 ตอนนี้ขวบ5เดือนยังมี 2บน2ล่างอยู่5555

TapFluencer

บ้านนี้ยังน้องจะ1ขวบแล้วค่ะ ฟันน้อยๆยังไม่โผล่เลยค่ะ

นี่ยังไม่งอกเช่นกันจ้า หมอบอกว่าได้ถึง1 ขวบครึ่ง

บ้านนี้11เดือนยังไม่ขึ้นเลยจ้า😢แม่ก็กังวลจัง

ลูกบ้านนี้ยังไม่ขึ้นเลยค่ะกังวลเหมือนกันค่ะ

แม่กังวลใจมากเลยค่ะตอนนี้อีกอาทิตย์จะครบ1ขวบแล้วยังไม่มีวี่แวว