17 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ แต่เริ่มเป็นตอน3เดือนแล้วนะคะ แรกๆก็วันเว้นวันถ่ายที หลังๆมาเริ่มจะ3-4วันถ่าย ขยับมา5-6วัน ล่าสุดตอนนี้ลูกเราได้4เดือนแล้วไม่ถ่ายนานสุด8วันค่ะ นมแม่ล้วน เข้าเต้าล้วนค่ะ พอถึงวันถ่ายก็จะล้นทะลักกระจุยกระจายกันเลยทีเดียว😂😂😂

ของเรา4วันเลยจ้าเด่วนี้.แต่จะ4เดือนแล้วจ้า.เราให้กินนมแม่ล้วนเหมือนกัน(แต่เราก้อหาอะไรกินที่คิดว่าลูกกินแล้วจะถ่ายอ่ะจ้ะ)ลูกเราเพิ่งจะมาเป็นตอน3เดือนกว่าๆจ้ะเลยคิดว่าคงได้(คิดเอาเองนะ)อิอิ.เราก้อคิดว่าลูกเราแข็งแรงแล้วเลยกิน

ปกติดีค่ะแม่​ เราเพิ่งปรึกษา​หมอมา​ นมแม่ย่อยง่ายเลยซึมเข้าสู่​ร่างกายลูกได้มากกว่า​ การขับออกมาเลยจะน้อยกว่า​ บางรายหมอบอกว่าเกือบเดือนเลยค่ะกว่าจะถ่าย​ แต่พอถึงเวลาถ่ายก็... ล้นทะลักเลยค่ะ​ 😅😅

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ -3-4วัน ครั้ง แต่เดียวนี้แม่กินส้มเช้า-เย็นค่ะ ถ่ายวันล่ะครั้ง จะเข้า2เดือนจ้าาา☺

ของเราเกือบเป็นอาทิตย์ค่ะเพิ่งถ่ายวันนี้เลย😂😂น้องได้สองเดือนกับ13วันค่ะ

ขอบคุณคร่า

Super Mum

ถ้ากินนมแม่ถือว่าปกติค่ะ เด็กบางคนไม่ถ่ายเป็นอาทิตย์ก็มีค่ะ

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้นมแม่ล้วน ตอน2เดือน ก็3-4วันอึที บางที5วันค่ะ

ปกติคะแม่บ้านนี้เกือบ2อาทิตย์ถ่ายครั้งนึง

เป็นเหมือนกันจ้า แต่ปกตินะ

ปกติค่ะ นมแม่ย่อยง่ายค่ะ