6 ตอบกลับ

เป็นแท้งคุกคามค่ะคุณหมอให้ยากันแท้งมาทานด้วยไหมค่ะ คุณแม่พยายามอย่าเดินเยอะหลีกเลี่ยงการทำงานบ้านทุกอย่างถ้าให้ดีนั่งนอนกินอย่างเดียวค่ะ แม่บ้านนี้ก็เป็นตอนประมาณ5-8วีค นั่งนอนอย่างเดียวดีที่มีสามีอยู่ด้วยไม่งั้นแย่เลยค่ะ สู้ๆค่ะ

มีเลือดออกคือแท้งคุกคาม แม้ว่าซาวน์ดูยังปกติดี ซาวน์เห็นมั้ยคะว่าเลือดออกจากตรงไหนของมดลูก ตรงรก หลังรก หรือมีถุงเลือดอื่นในมดลูก หมอให้ยามาทานหรือฉีดมั้ยคะ

น้องดิ้นเก่งมากตอนกลางคืนถ้าพ่อไม่คุยไม่เล่นด้วยน้องจะดิ้นรอแระไม่ยอมนอนทำให้ท้องแข็งด้วย

มีเลือดสีน้ำตาลออกเล็กน้อยตอน6 วีคเหมือนกันค่ะ หมอบอกแท้งคุกคามให้ยามากินค่ะ

ตอนนี้6วิคค่ะ ปวดท้องมีเลือดออกนิดหน่อย แม่ท่านนี้เป็นไงน้องอยู่ไหมค่ะ

ใช่ค่ะแม่ ภาวะแท้งคุกคาม