3 ตอบกลับ

การนับอายุครรภ์ส่วนใหญ่นับจากวันที่เมนมาวันแรกของครั้งล่าสุดค่ะ แต่วันที่ปฏิสนธิ(หรือวันไข่ตก)จะเป็นอีกวันค่ะ ยกตัวอย่างของเรานะคะ เราเมนมาล่าสุด12/11/65 แต่วันที่ไข่ตกคือช่วงต้นเดือนธันวาค่ะ เป็นช่วงที่มีอะไรกันแล้วจะท้องค่ะ

☺️☺️☺️

แม่ต้องคิดดูแล้วค่ะ แม่เลิกกับแฟนเก่าตอนไหน และมาคบกับแฟนปัจจุบันตอนไหน เราว่าไม่น่าจะใช่ของแฟนปัจจุบันค่ะ

ที่เราเข้าใจคือคุณแม่คบกับแฟนใหม่ได้1เดือนแล้วมารู้ตัวว่าท้องได้5วีค เราเลยคิดว่าเป็นลูกของคนเก่าค่ะ

ถ้าคบกับแฟนใหม่หลังมีประจำเดือนแล้วต่อมาท้องก็เป็นลูกของแฟนใหม่ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ