11 ตอบกลับ

บ้านนี้รู้สึกว่าน้องตอดตั้งแต่14สัปดาห์ค่ะ หมอบอกว่าแม่หน้าท้องบางเลยรู้สึกใว แต่แม่ที่ยังไม่รู้สึกอาจจะหน้าท้องหน้า ค่ะแล้วเเต่คนค่ะแต่จะรู้สึกชัดๆก็ช่วง28สัปดาห์ค่ะ🥰

ฟังหมอนุ่นในเพจคนท้องก็ต้องสวยมาค่ะ คุณหมอบอกว่าหากยังไม่ถึง 28w คุณแม่ยังไม่ต้องกังวลเรื่องลูกดิ้นนะคะ พอ 28w เริ่มนับเลยค่ะคุณแม่

อ้อค่ะ ขอบคุณนะคะแม่😊

น้องยังดิ้นไม่เสมอค่ะแม่ต้องช่วงไตรมาส3บางครั้งอาจจะดิ้นตอนเย็นหรือตอนบ่ายพึ่งกินอิ่มค่ะตอดเบาๆ

น้องยังดิ้นไม่สม่ำเสมอค่ะ บ้านนี้ดิ้นจริงจังตอน 6 เดือนพอดีเลยค่ะ

TapFluencer

บ้านนี้อมน้ำแข็งดิ้นใหญ่เลย กินไอติมก็ดิ้น ส่องไฟก็ดิ้นน้า

บ้านนี้ 21w7D ดิ้นเก่งมากเลยค่า ดิ้นเป็นเวลาด้วยน้า❤️

VIP Member

ลองนอนเฉยๆ หลังดื่มน้ำหวานหรือทานอะไรดูค่ะ

ตอนนี้ดิ้นแล้วค่ะแม่ กินนมที่มีรสหวานไป☺️ รู้สึกโล่งใจหน่อย😂

Super Mum

น้องยังดิ้นไม่สม่ำเสมอค่ะ

ของเราตอน21wยังไม่ดิ้นท้องที่3

ของหนูก็เป็นเหมือนกันคะ