6 ตอบกลับ

ที่แรกหมอก็ให้หาวันผ่ามาค่ะ แต่พอเราบอกวันไป หมอบอกไม่ว่าง ต้องรอ สรุปหมอเลือกวันเอง แล้วให้ยาระงับการท้องป​ั​้​นมากินค่ะ

ที่คลีนิคหมอจะนัดวันผ่าที่ตรงกับวันที่หมอลงเวรค่ะ เราไม่สามารถกำหนดเองได้เลย (รพ.รัฐ) 😢

ฝากพิเศษค่ะ เลือกวันผ่าได้แต่คุณหมอจะดูตารางให้ว่าว่างวันไหนบ้าง ให้เราเลือกค่ะ

VIP Member

ที่จริงเลือกวันได้นะ แต่กรณีคุณแม่อยู่ที่ตัวหมอแล้วหล่ะค่ะ สงสัยคนไข้เยอะ

บ้านนี้ฝากพิเศษ​ เลือกวันผ่าได้เลยค่ะ แต่ต้อง 37 สัปดาห์​ขึ้นไป ค่ะ

VIP Member

หมอคงรับเคสไว้เยอะ😂ยังไงก็สู้ๆนะคะ