23 ตอบกลับ

บ้านนี้ยึดในใบอันตร้าซาวด์ค้า หมอจะประเมินจากขนาดของน้อง อาจจะคลาดเคลื่อนแค่ ,- 1-2 สัปดาห์ เพราะอยู่ที่ขนาดของน้องด้วยคะ น้องบางคนพัฒนาการในครรภ์ไว บางคนก็ช้า

TapFluencer

ยึดตามที่หมอบอกค่ะ เพราะตอนแรกเราก็นับตามวันที่ประจำเดือนหมด แต่พอไปซาวด์ไม่ถึง เราเลยนับตามที่หมอบอกค่ะ😊

ยึดจากใบซาวค่ะ ไข่อาจจะตกช้า เราคนนึงที่ประจำเดือนไม่ตรงกับใบซาวหมิก็บอกให้ยึดตามใบซาวครั้งแรก

ยึดจากซาวด์ครั้งแรกค่ะ บ้านนี้ในใบซาวด์17เมษา แต่ประจำเดือน24เมษาค่ะ แม่เลยยึดตามหมอดีกว่าค่ะ

ยึดตามที่หมออัลตร้าซาวค่ะใส่วันกำหนดคลอดลงไปได้เลยคะหมอจะแจ้งกำหนดคลอดให้อยู่แล้วคะ

ดูขนาดน้องแล้ว น่าจะตามคุณหมอบอกค่ะ เพราะ12วีค แขนขามาครบแล้วค่ะ นี่น้องยังเล็กอยู่เลย

ยึดในใบอัลตร้าซาวค่ะ ของเราประจำเดือนมาล่าสุด15ตุลา ไปฝากท้องจริงๆ21ธันวา เพิ่ง4วีคเองค่ะ

นับจากวันแรกของประจำเดือนครั้งสุดท้าย ส่วนหมอจะประเมิณจากขนาดน้องค่ะเลยเคลื่อนบ้าง

ขอบคุณนะค่ะ 🙏🥰

TapFluencer

ยึดตามซาวด์ ไข่คงตกช้าค่ะ ถ้าแม่ไม่รู้วันไข่ตก ยึดตามอัลตร้าซาวด์แม่นยำกว่า

อาจจะเป็นเลือดล้างหน้าเด็ก เราก็เป็น คิดว่าเป็น ปจด ที่ไหนมีน้อง16wแล้ว