6 ตอบกลับ

ที่เคยอ่านตามเนต และหมอที่ฝากครรภ์เคยแจ้งว่า หัวใจน้องเต้นอยู่ที่ 120 - 170 ถือว่าปกติค่ะ (ปล.ขั้นต่ำๆไม่แน่ใจว่า 120 หรือ 140 นะค่ะ) แม่เคยฟังตอนนี้องดิ้น น้องจะเต้นเร็วค่ะ แต่ปกติของเวลาหมอซาวน์ของแม่จะอยู่ที่ 157 ค่ะ

ของแม่เคยได้ยิน160-170ค่ะกังวลมากกลัวน้องคลอดออกมาจะไม่แข้งแรง

แม่เคยเจอเคสนี้ค่ะตอนนี้แม่ก้กังวลอยู่ น้องคลอดออกมาปกติไหมค่ะแม่

รอฟังหมอดีกว่าค่ะ ถ้ามีข้อสงสัยหมอน่าจะขอตรวจซ้ำ

สู้ๆค่ะแม่

ของเราอยู่147-158ตอนฟังเสียงหัวใจ

หมอว่าไงค่ะ ของเราเคยแค่140+

หมอบอกว่าน้องอาจจะเล่นเหนื่อย เหมือนตอนเราออกกำลังกายคะ เลยอยากทราบว่าปกติไหมคะกังวลคะ

ของเราอยู่ 151-158 ค่ะ