42 ตอบกลับ

บ้านนี้รู้สึกน้องตอดตอน16วีคตอนนี้25วีคน้องดิ้นแรงมากค่ะ แต่บ้านนี้เป็นคนตัวเล็กหน้าท้องค่อนข้างบางเลย แต่ไม่ต้องกังวลค่ะที่รู้สึกแค่ตอดๆบางที่อาจจะเป็นที่หน้าท้องคุณแม่หนาแค่นั้นเองค่ะปกติดี

ท้องแรกบ้านนี้ หน้าท้องไม่หนา น้องตอดๆ ดิ้นๆ ช่วง20w ค่ะ หลังจากนั้นก็ไม่เคยดิ้นให้เห็นจนคลอดเลยค่ะ ท้องสองหน้าท้องหนา ตอดช่วง19w ตอนนี้24wดิ้นให้เห็นเป็นคลื่นแล้วค่ะ

ตอนนี้ 24 วีค รู้สึกทุกวันค่ะว่าดิ้นแล้ว หนักเบาแล้วแต่ช่วงค่ะ หิวหรือกินอิ่ม ยิ่งถ้านอนหงายหรือตะแคงซ้าย จะดิ้นแรง ไม่ต้องเครียดนะคะ ดิ้นช้า ดิ้นเร็ว แต่ละคนไม่เหมือนกัน ☺️

เหมือนกันเลยค่ะ

น้องจะตอดความรู้สึกร้อนตอดเป็นยังไงคะรู้สึกเหมือนมีอะไรทิ่มตรงท้องแบบเจ็บๆอย่างนี้ใช่ไหมคะเป็นคุณแม่มือใหม่เลยไม่ค่อยรู้เรื่อง

ท้องแรกอาจจะช้าหน่อยคะท้องหนาเหมือนกันตอนท้องแรกรู้สึกช่วงไตรมาส2เริ่มรุ้สึกแล้ว แม่ไม่ต้องกังวลนะคะแค่เช้คน้องดิ้นก็พอ

เราเป็นคนอ้วน หน้าท้องหนา แต่รู้สึกถึงการตอดแรงๆ ตั้งแต่ 16 weeks เป็นต้นมาเลยค่ะ แต่จะไม่เป็นทุกวัน 😊

เราท้องแฝด รู้สึกเหมือนมีอะไรตอดๆในท้อง ตอน20 week และรู้สึกช่วงดึกมากกว่าตอนกลางวัน คนนึงตอดแรง อีกคนตอดเบาๆ

บ้านนี้ท้องแรก รู้สึกตอน15wแต่ไม่ค่อยรู้สึกแรงเท่าไหร่ลองนิ่งๆแล้วใช้ความรู้สึกมันจะมีอะไรตึกๆในท้องเรา

ของเราตอดเบาๆช่วงไตรมาสแรกแต่ตอนนี้เข้าไตรมาส2แล้วก็เริ่มตอดแรงขึ้นค่ะแล้วก็บ่อยกว่าไตรมาสแรกค่ะ

บ้านนี้24wหน้าท้องหนา น้องเริ่มดิ้นชัดแล้ว ไปซาวเมื่อวันนั้นคุณหมอบอกน้องดิ้นและอยู่ไม่นิ่งเลย