35 ตอบกลับ

บ้านนี้เลี้ยงแมวค่ะ 9 ตัว เลี้ยงระบบปิดทุกตัวจร้า แต่เวลาเก็บทรายแมวก็ใส่ถุงมือและล้างมือให้สะอาดทุกครั้งค่ะ

ขอบคุนค่า😍

เลี้ยง2ตัวค่ะ ให้สามีทำหน้าที่เก็บอึฉี่แทนตลอดตั้งเเต่ท้อง ถ้าวันไหนสามีไม่อยู่จะใส่ถุงมือใส่แมสค่ะ เสร็จก็ล้างมือ

ที่บ้านมีเกือบสิบตัว ไม่เห็นมีใครทักว่าคนท้องห้ามเลี้ยง เพราะเลี้ยงมาตั้งแต่ยังไม่ท้อง จนนี้ท้อง 2 แล้ว

บ้านนี้ก็เลี้ยงปกติจ้า นอนด้วยกันทุกคืนแต่แม่บ้านนี้งด เก็บอึเก็บฉี่ให้พ่อบ้านทำแทนจ้า

TapFluencer

เห็นหมอบอกว่าเลี้ยงได้แต่อย่าเก็บอึแมวค่ะ มันมีปรสิตอะไรซักอย่างที่อันตรายกับคนท้องค่ะ

ขอบคุนค้า

บ้านนี้เลี้ยงปกติก่อนท้องเก็บขี้เก็บเยี่ยวน้องพอท้องก็ให้แฟนทำ แต่ยังเล่นกับน้องปกติ

ขอบคุนค้าา

บ้านเรา 6 ตัว เลี้ยงปกติ แต่ไม่ได้เก็บอึ +ไม่ได้ให้น้องมานอนด้วยแม่กลัวขนแมวเข้าปากจมูก

ขอบคุนนะคะ

ตอนนี้ท้อง8เดือนก้อเลี้ยงปกติค่ะ มี3ตัว แค่ไม่ให้สัมปัสอุจนะแมวโดนตรงเท่านั้นค่ะ

ขอบคุนค่า☺️

เลี้ยงค่ะเก็บอึด้วย มีแมว กระต่าย แฮมเตอร์ ปลา จะเหนื่อยตอนทำความสะอาดมากกว่า

ขอบคุนค้า🥰

บ้านนี้เลี้ยงแมว1ตัว ปกติค่ะ แต่เวลาเก็บอึแฟนจะเป็นคนเก็บให้ตลอดค่ะ