2 ตอบกลับ

VIP Member

คุณหมอบอกว่า ถ้าปกติเป็นคนที่ดื่มนมอยู่แล้ว ก็ดื่มได้ตามปกติเลยค่ะ อาจจะเพิ่มแค่ 1-2 แก้ว ไม่ต้องโด๊ปเยอะ แต่ถ้าปกติแล้วไม่ดื่มนมเลย ก็อาจจะดื่มสัปดาห์ละ 3 วันค่ะ แล้วค่อยเพิ่มความถี่ ส่วนประเภทของนมก็สลับๆ ไปค่ะ เช่น นมวัว สลับนมถั่วเหลือง สลับนมแพะ สลับนมอัลมอนด์ ประมาณนี้ค่ะ

ยินดีค่ะ

ท้องแรกกับท้อง2กินนมวันละ3กระป๋อง(นมตราหมีสีฟ้า) ตอนนี้ท้อง3กินนมวันละ2กล่อง(นมถั่วเหลืองสลับกับนมโฟร์โมสต์รสจืด)

ขอบคุณค่า เมื่อก่อนดืมแต่นมช็อกโกแลตตอนนี้ต้องปรับตัวเองเยอะเหมือนกัน