6 ตอบกลับ

กลืนน้ำตาลคือการตรวจหาเบาหวานขณะตั้งครรภ์คะ ถ้าแม่คนไหนน้ำหนักขึ้นเร็วหรือลักษณะเสี่ยงเป็น คุณหมอเค้าจะให้กลืนน้ำตาล บางที่เค้าจะให้กลืนทุกคน ส่วนตอนคนแรกเราฝากคนละที่กับคนในครรภ์หมอไม่ให้กลืนเค้ากลืนเฉพาะบางคน

การกลืนน้ำตาลคือสำหรับแม่ที่มีกรรมพันธุ์เสี่ยงเป็นเบาหวานค่ะ บ้านนี้กลืนรอบแรกผ่านพอมา6เดือนน้ำตาบเกิน นัดกลืนและเจาะเลือด4รอบค่ะ ผ่านไปด้วยดีไม่เป็นเบาหวานค่ะแต่น้ำตาลงต่ำ

บ้านนี้จะ6เดือนแล้วถามเขาบอกกลืนทุกคนแต่บ้านนี้ยังไม่ได้กลืนเลย ตอนท้องแรกก็ไม่ได้กลืนเลยงงว่าจะได้กลืนตอนไหน

โอเคค้าา

เป็นน้ำตาลที่หมอไห้กลืนคัดกรองเบาหวานในขณะตั้งครรภ์ทุกคนค่ะ น้ำตาลหวานไปนิดนึงเเต่หวานเเบบกลืนได้ค่ะ

ขอบคุณคะแม่

ทุกคนค่ะแม่ส่วนมากคุณแม่ท้องจะชอบกินน้ำตาลและของหวาน

กลืนน้ำตาลเพื่อคัดกรองตรวจเบาหวานค่ะแม่