22 ตอบกลับ

ส่วนตัวแล้วเรากลัวการคลอดค่ะ ไม่เคยดูคลิปดารคลอดแบบไหนเลย เพราะกลัวติดตา เป็นท้องแรกค่ะ เลยกลัวไม่ว่าจะด้วยวิธีใด ก้อเลยเลือกผ่า อย่างน้อยตอนผ่าก้อไม่รู้สึกตัว ประสบการณ์เพิ่งคลอดไปเมื่อเดือนตค. นี้เองค่ะ

40 วีค+3 แล้วยังไม่มีอาการอะไรเลย ปากมดลูกไม่เปิดเลย+ช่องคลอดแคบ+น้องตัวใหญ่ หมอประเมินแล้วคลอดยากมากแน่นอน แถม40 วีคแล้วกลัวรกเสื่อม น้ำคร่ำจะแห้ง เลยต้องผ่าค่ะ

VIP Member

น้ำคร่ำแตกแต่ลูกยังอยุ่สูงเกินไปค่ะ และแม่มีภาวะเลาหวานแทรกซ้อนระหว่างตั้งครรภ์ ติดเชื้อง่าย หมอเลยแนะนำให้ผ่า ไม่อยากให้รอคลอดเองค่ะ

ครบกำหนดคลอด 40w ไม่มีอาการจะคลอด หมอใช้ยาเร่งคลอดก็แล้ว เจ็บท้องอยู่ 12 ชม.สุดท้ายน้องเริ่มหายใจดรอปเลยได้ผ่าฉุกเฉินเลยค่ะ

ปากมดลูกเปิดแค่ 8 ซม.ค่ะ และปวดท้องถี่นาน 12 ชม. หมอกลัวเด็กจะเป็นอันตรายเลยผ่าฉุกเฉินค่ะ น้องออกมา 3,710 กรัม ตัวใหญ่เลยจ้า

สายรกพันคอ น้องหายผอดปกติ น้องอยุ่ท่าก้น โรคประจำตัวของแม่และคนที่ฝากพิเศษคลีนิคขอผ่าเพราะกลัวหรอผ่าเอาฤกษ์ดีๆค่ะ

เด็กไม่กลับหัวตามกำหนด ภาวะน้ำคร่ำน้อย ภาวะรกเก่า ครรภ์เกินกำหนด ครรภ์เป็นพิษ ปากมดลูกไม่เปิดหรือเปิดไม่ถึง 9 ซม.

ของเราคนแรกครบกำหนดคลอดแล้ว แต่ปากมดลูกไม่เปิดเลยต้องผ่าค่ะ ท้อง2นี้หมอเลยต้องนัดผ่าเหมือนกันค่ะ

VIP Member

บ้านนี้สะดวกผ่าคลอดและหาวันคลอดดีๆค่ะ และท้องแข็งบ่อยมากและถี่ ปากมดลูกยังไม่เปิดจ้าแม่

12ชม ปากมดลูกเปิดเเค่6เซน เชิงกลางเเคบ+ปากมดลูกบวม(555แอบเบ่งมากเกินไป)หมอเลยไห้ผ่าจ้า😂